เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hand-made, no synthetics. ช่วยตีราคาหน่อยครับ  (อ่าน 5095 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:48:49 AM »

Hand-made, all natural material (no synthetics), lethal on small games and varmints.

ทำด้วยมือ วัสดุธรรมชาติล้วน (ไม่มีสังเคราะห์) ใช้ล่าสัตว์เล็กหรือปราบสัตว์รบกวนได้ดี

(ภาพใน keepalbum หวงตัวครับ ไม่ยอมมา)

ราคาสักเท่าไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:45:12 AM โดย panisuan » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:54:58 AM »

ไม่เห็นภาพ ครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:55:40 AM »

... :Smiley รูปไม่ขึ้นครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:55:56 AM »

มันคืออะไรครับ ดร.

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:15:18 AM »

ไม่มีภาพเลยครับ.
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:55:25 AM »

หาที่ลงใหม่แล้วครับ  เว็ปรุ่นวิศวะ  ไม่ได้รับฝากภาพแต่ก็พออาศัยได้   
เพิ่งนึกได้ว่าสมัคร keepalbum ไว้ตั้งนานแล้วทำไมไม่ค่อยใช้  เพราะไม่ยอมให้ดู(ฟรี)ครับ  โพสท์ตรงๆ ไม่ได้จะ link ไปยังไม่ยอม
ที่พยายามใช้เพราะเมื่อเช้าโพสท์แล้วได้คำตอบว่า อวป. เต็ม

ขอโทษที่เข้ามาแล้วไม่เห็นภาพครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:01:47 AM »

มันคือหนังสติ๊กด้ามเขาควายหรือเปล่าครับอาจารย์   Smiley Smiley Smiley
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:10:19 AM »

น่าใช้มากครับ ผมเก็บสะสมไว้สองอันตั้งแต่สมัยเด็ก ๆครับ ราคาตียากครับ แต่คุณค่าทางใจสูงครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:17:26 AM »

Cheesyราคาน่าจะสัก  800-1000 บาท ครับ
หาที่ไหนได้ครับท่านอาจารย์ ผมอยากได้อัน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:24:02 AM »

Cheesyราคาน่าจะสัก  800-1000 บาท ครับ
หาที่ไหนได้ครับท่านอาจารย์ ผมอยากได้อัน
... Grin  ผมมีอยู่อันไม่ได้ใช้ไว้จะแบ่งให้  แต่ไม่โอนลอยนะครับ.....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
teera
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:26:23 AM »

ต้องไปขออนุญาตที่กรมการปกครองด้วยหรือเปล่าครับ และต้องใช้หนังสือรับรองจากการกีฬาฯด้วยไหมครับ
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:33:47 AM »

ผมมีติดบ้านประจำครับ  แต่ของผมเป็นไม้มะขาม  ข้อดีคือไม่มีเสียง  หวังผลแล้วแต่ฝีมือ รุนแรงไม่ถึงชีวิต  วัยรุ่นกลัวนักแล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:50:47 AM »

...นึกว่าอะไร  Grin

...เห็นด้วยกับคุณตู่  มีติดบ้านไว้สักอันก็ดีครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 10:58:48 AM »

เมื่อวานผมไปหาซื้อของฝากฝรั่งครับ  พวกผ้าไหม  กระเป๋าจักสาน ที่นารายณ์ภัณฑ์ ราชดำริ
เห็นหนังสะติ๊กง่ามเขาควายแท้ๆ  ราคาไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ 
แบบแกะลายมังกรพันด้าม  100 บาท
แบบก้นหอย (ตามภาพ) หรือเจดีย์ (เป็นขั้น) 65 บาท

ดูราคาแล้ว อดไม่ไหวต้องซื้อครับ  อาจจะกลับไปเลือกสวยๆ ไว้อีกสัก 2-3 ชิ้น ราคาขนาดนี้ซื้อเก็บไม่มีขาดทุนอยู่แล้ว Smiley
สมัยผมเด็กๆ ทั้งตำบลมีใช้อยู่สองคนเท่านั้น  เป็นลูกกำนันครับ  เราอยากได้มากๆ แต่ก็ได้แค่ไม้มะขามเป็นอย่างหรู ส่วนใหญ่ไม้สะแกครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:13:18 AM »

ผมสงสัยฝ่ายขายปิดป้ายราคาผิด

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์