เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:27:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักโทษที่ลพบุรีก่อเหตุจลาจล  (อ่าน 3204 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 03:55:07 PM »

กฎหมายยึดทรัพย์ดีสุดสำหรับคนพวกนี้ครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 06:58:01 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องสิ่งผิดระเบียบในเรือนจำหน่อยนะครับ แต่เอาเป็นว่าตอนที่กรมราชทัณฑ์ยังขึ้นกับมหาดไทยก็แล้วกัน ไม่ใช่ตอนนี้ที่ขึ้นกับยุติธรรม

การที่นักโทษขาใหญ่ทั้งหลายเหิมเกริมจนก่อเหตุต่างๆซึ่งมีทั้งที่เป็นข่าวกับไม่เป็นข่าว เกิดจาก จนท.บางคน(ทุกระดับ) ย้ำครับว่าบางคน รับเงินหรือมีผลประโยชน์
แล้วช่วยเหลือหรือให้สิทธิพิเศษกับพวกนี้ ซึ่งแน่นอนว่านักโทษอื่นส่วนใหญ่ก็อาศัยใบบุญพวกขาใหญ่นี้อีกที ดังนั้นเมื่อจนท.บางคนที่ไม่มีผลประโยชน์เกี่ยวข้อง
ดำเนินการที่กระทบกับพวกขาใหญ่มากๆ ก็อาจเกิดการปลุกระดมได้ไม่ยาก  การนำมือถือเข้าไปในเรือนจำไม่ใช่เรื่องยากครับ แต่ที่ยากคือผู้คุมตามแดนต่างๆก็รับรู้ครับ
แล้วมันก็ไม่ใช่แค่มือถือ มันมีมากกว่านี้อีกมาก ดังนั้นปัญหาจริงๆก็คือกฏระเบียบภายในเรือนจำต้องเคร่งคัด รวมถึงต้องกำจัดผลประโยชน์แอบแฝงให้หมดครับ สมัยยังขึ้นอยู่กับมหาดไทย ยังทำไม่ได้ครับ ตอนนี้หวังว่าจะดีขึ้น  อ๋อย

.... สมัยผมยังอยู่กรมราชทัณฑ์ มือถือเป็นรุ่นกระดูกหมูครับ เครื่องละแสนกว่าบาท ในคุกไม่มีใช้แน่ๆ แต่เขาorder ผง ผ่าน ... ผู้คุมครับ ....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:14:44 AM »

ถามควายๆนะครับ กรณีนักโทษยังค้ายาเสพติดในคุก ในลักษณะโทรออกนอกคุก สั่งลูกน้องให้ทำ
ยังมีโอกาสถูกตร.จับอีกไหม นำเนินคดีอีกครั้งได้ไหม?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:55:13 AM »

ถามควายๆนะครับ กรณีนักโทษยังค้ายาเสพติดในคุก ในลักษณะโทรออกนอกคุก สั่งลูกน้องให้ทำ
ยังมีโอกาสถูกตร.จับอีกไหม นำเนินคดีอีกครั้งได้ไหม?

...ถ้าปรากฎหลักฐานการกระทำความผิด ก็ย่อมได้ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 11:43:13 AM »

ถูกดำเนินคดีได้อีกครับ แต่ผู้คุมยันผบ.เรือนจำเดือดร้อนแน่ ดังนั้นในทางปฏิบัติถ้าจับได้จากภายในเรือนจำเรื่องจะจบแล้วจัดการกันเองภายใน
อย่างผู้คุมที่นำผงเข้ามาส่งนักโทษในเรือนจำโดนจับได้ ผบ.เรือนจำยังสั่งขังกันเองภายใน5วันเองครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 11:53:12 AM »

อ้าว...ขังรวมกับนักโทษเลยเหรอครับ
เป็นการลงโทษภายในใช่ไหม แล้วต้องออกจากราชการไหม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:06:45 PM »

อ้าว...ขังรวมกับนักโทษเลยเหรอครับ
เป็นการลงโทษภายในใช่ไหม แล้วต้องออกจากราชการไหม
ไม่ได้ขังรวมครับ แต่เป็นห้องขังเล็กๆด้านนอก(ในคุกมีประตูและพท.หลายชั้นกว่าจะเข้าถึงที่ขังนักโทษ) ขังแบบประจานครับ ผบ.ลงโทษกันเองภายใน
ไม่ได้รายงาน ไม่มีผลตามกฏหมายครับแต่อาจมีผลตอนประเมินประจำปีแค่นั้นเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 08:56:46 AM »

ขอบคุณครับ ยังถือว่าโทษเบานะเนี่ย...

FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:32:21 AM »

ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องสิ่งผิดระเบียบในเรือนจำหน่อยนะครับ แต่เอาเป็นว่าตอนที่กรมราชทัณฑ์ยังขึ้นกับมหาดไทยก็แล้วกัน ไม่ใช่ตอนนี้ที่ขึ้นกับยุติธรรม

การที่นักโทษขาใหญ่ทั้งหลายเหิมเกริมจนก่อเหตุต่างๆซึ่งมีทั้งที่เป็นข่าวกับไม่เป็นข่าว เกิดจาก จนท.บางคน(ทุกระดับ) ย้ำครับว่าบางคน รับเงินหรือมีผลประโยชน์
แล้วช่วยเหลือหรือให้สิทธิพิเศษกับพวกนี้ ซึ่งแน่นอนว่านักโทษอื่นส่วนใหญ่ก็อาศัยใบบุญพวกขาใหญ่นี้อีกที ดังนั้นเมื่อจนท.บางคนที่ไม่มีผลประโยชน์เกี่ยวข้อง
ดำเนินการที่กระทบกับพวกขาใหญ่มากๆ ก็อาจเกิดการปลุกระดมได้ไม่ยาก  การนำมือถือเข้าไปในเรือนจำไม่ใช่เรื่องยากครับ แต่ที่ยากคือผู้คุมตามแดนต่างๆก็รับรู้ครับ
แล้วมันก็ไม่ใช่แค่มือถือ มันมีมากกว่านี้อีกมาก ดังนั้นปัญหาจริงๆก็คือกฏระเบียบภายในเรือนจำต้องเคร่งคัด รวมถึงต้องกำจัดผลประโยชน์แอบแฝงให้หมดครับ สมัยยังขึ้นอยู่กับมหาดไทย ยังทำไม่ได้ครับ ตอนนี้หวังว่าจะดีขึ้น  อ๋อย

.... สมัยผมยังอยู่กรมราชทัณฑ์ มือถือเป็นรุ่นกระดูกหมูครับ เครื่องละแสนกว่าบาท ในคุกไม่มีใช้แน่ๆ แต่เขาorder ผง ผ่าน ... ผู้คุมครับ ....

ถูกต้องครับลุงโย ตอนนี้ผมก็สังกัดกรมราชทัณฑ์ อยู่ รจก ทางเหนือ ไปศาลเป็นประจำครับ จับยามั่ง มือถือมั่ง ไปตามเรื่องตามราว...
  เสียดายที่ลพบุรี ตายน้อยไปหน่อย น่าจะซัก 5 กำลังดี

Leave no man behind
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:48:38 AM »

มันน่าเอากระสุนยางยิงๆๆๆๆ ถล่มซะให้เข็ด... เขาว่ากันว่าโดนกระสุนยางยิงเจ็บกว่ากระสุนจริงอีก.. พวก NGO ทั้งหลายก็ว่าไม่ได้ด้วย...  ไอ้ตัวหัวโจกก็ยิงให้โดนหัวซะมั่ง... เพราะถึงตายได้...  อย่าปล่อยให้มันมีชีวิตออกมาทำลายสังคมอีกเลยครับ... โดยเฉพาะนักโทษคดียาเสพติดเนี่ย... มันน่าประหารซะให้หมด...

ภาษีส่วนหนึ่ง จองเราก็ ซื้อข้าวให้พวกนี้กิน ครับ เศร้า
เสียดายเงินทองที่เสียภาษีไปให้คนพวกนี้จริงๆ น่าจะไม่น้อย เอาไปทำอย่างอื่นได้มากมายนะครับ แบร่  ไหว้
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:33:04 PM »

ถูกต้องครับลุงโย ตอนนี้ผมก็สังกัดกรมราชทัณฑ์ อยู่ รจก ทางเหนือ ไปศาลเป็นประจำครับ จับยามั่ง มือถือมั่ง ไปตามเรื่องตามราว...
  เสียดายที่ลพบุรี ตายน้อยไปหน่อย น่าจะซัก 5 กำลังดี

เอาใจช่วยคุณ FIATครับ ผมเชื่อว่าจนท.ส่วนใหญ่มีความตั้งใจที่จะทำงานและมีความอดทนสูง  ไม่งั้งคงดูแลนักโทษที่มากเกินกว่าจำนวนที่เรือนจำจะรับได้ให้เรียบร้อยอย่างทุกวันนี้ไม่ได้หรอกครับ

เรื่องข้าวที่ไปเลี้ยงนักโทษ อย่าเพิ่งคิดว่าเอาไปเลี้ยงนักโทษทั้งหมดนะครับ  เรือนจำที่มีพวกขาใหญ่มากๆ พวกนี้เขาไม่ได้กินข้าวที่ซื้อมาจากงบของนักโทษนะครับ แล้วจริงๆคุณภาพของข้าวกับราคามันเหมาะสมไหม   ปริมาณที่นักโทษกินเป็นการคิดเต็มอัตราของจำนวนนักโทษทั้งหมดแต่จริงๆกินเท่าไหร่  ...... แล้วคิดว่าเงินภาษีที่เราจ่ายไปจริงๆส่วนหนึ่งจ่ายให้ใครครับ  ไม่ต้องสงสัยจนท.ระดับผู้คุมหรือระดับปฏิบัติงานนะครับ ...ไม่มีเอี่ยว  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:41:17 PM โดย ลุงโย... Long Live The King » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์