เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:25:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลุย 1864 โค้ง (จากใต้ สู่เหนือ ไม่รู้กี่โค้ง... )  (อ่าน 39728 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:50:05 AM »

พี่เข้ม  พี่เข้ม....

ร้อยห้า สองบอกนี้นะครับ....ไปหยิบเอาเลย...
ตอนไปเหยียบซักร้อยหกสิบนะ..... คิก คิก คิก คิก

ไม่รู้จะขุดขึ้นมาให้ช้ำใจเล่นทำไม

จะเอาจริงนา กะว่า ไปลองของงานข้างบนนี้แหละ จองที่พักแล้วด้วย

เกือบไม่ได้ไปแนะ เมื่อวาน เกิดอุบัติเหตุ เย็บไปห้าเข็ม หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #196 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:55:18 AM »

พี่เข้ม  พี่เข้ม....

ร้อยห้า สองบอกนี้นะครับ....ไปหยิบเอาเลย...
ตอนไปเหยียบซักร้อยหกสิบนะ..... คิก คิก คิก คิก

ไม่รู้จะขุดขึ้นมาให้ช้ำใจเล่นทำไม

จะเอาจริงนา กะว่า ไปลองของงานข้างบนนี้แหละ จองที่พักแล้วด้วย

เกือบไม่ได้ไปแนะ เมื่อวาน เกิดอุบัติเหตุ เย็บไปห้าเข็ม หุๆๆ

หายไวๆ ครับลุงเข้ม  ไหว้ ..  อย่าลืมมาแวะเอา 2,500 บาท จาก เอลตาซิน ด้วยนะครับ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #197 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:57:53 AM »

ชอบภาพขาวดำมากๆครับ...

เยี่ยม
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:07:52 AM »

พี่เข้ม  พี่เข้ม....

หายไวๆ ครับลุงเข้ม  ไหว้ ..  อย่าลืมมาแวะเอา 2,500 บาท จาก เอลตาซิน ด้วยนะครับ  Grin

หมอรับประกันว่าไปได้ครับ แผลนิดเดียว มะแร่ง หมอแกเย็ยตั้ง5เข็ม หุๆ นี่ก็ไม่เจ็บแล้ว

เกิดเหตุที่สะเดาเมื่อวาน ผมไม่ยอมเย็บที่สะเดา (กลัว)ว่า เขาอิทำให้ไม่ได้ดี ขับรถมาทัุ้้งเลือดแหละ หุๆ ยิ่งขับมา แรกมันชา พอทีนี้มันเจ็บขึ้นมาเรื่อย เลยเรียกเด็กที่บ้านให้ไปรับระหว่างทาง เพราะเริ่มจะเหยียบเบรคไม่ค่อยรู้เรื่องแระ อิๆ

ตอนนี้ไม่เจ็บแระ ขับได้ สะบาย อิๆ เพราะอาจอิไปเที่ยว เสียดายค่ามัดจำที่พัก

ลุงแพะลองฮวนวิลสันแล เพราะมันว่าจะไป เจอกันวันที่25 ที่วังน้ำเขียว วิลสันมันหาม้ายคนนั่งข้างอยู่ ผมอยู่วังน้ำเขียว 25ช่วงบ่าย และ26

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:45:15 AM »

...ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูล ภาพแยะดีจริงๆ ครับ  ต้องค่อยๆ ดูทีละหน้า  เยี่ยม

...มุมกล้องหลากหลาย ถ่ายได้เรื่อยๆ +1 ครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:35:36 AM »

ตาม + ให้ทั้ง 2 ท่านครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 12:44:36 PM »

สงสัย จขกท.และลุงแพะ ไปเมาเสียแล้ว หรือยังขับรถไม่ถึงเมืองปาย

เสเพล.....เอ้ย ใช้คำไม่ถูก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:05:51 PM »

สงสัย จขกท.และลุงแพะ ไปเมาเสียแล้ว หรือยังขับรถไม่ถึงเมืองปาย

เดี๋ยวต่ะครับ... บู่

กำลังหาที่พัก ณ ปายอยู่....วันเสาร์ที่พักไม่ค่อยมี..

เดี๋ยวค่ำ ๆ จะพาเข้าที่พัก....  Grin    คิก คิก คิก คิก

...ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูล ภาพแยะดีจริงๆ ครับ  ต้องค่อยๆ ดูทีละหน้า  เยี่ยม

...มุมกล้องหลากหลาย ถ่ายได้เรื่อยๆ +1 ครับ  Cheesy

ขอบคุณครับ...  รับคืนด้วยครับ.... Cheesy Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:02:30 PM »

เดี๋ยวต่ะครับ... บู่

กำลังหาที่พัก ณ ปายอยู่....วันเสาร์ที่พักไม่ค่อยมี..

เดี๋ยวค่ำ ๆ จะพาเข้าที่พัก....  Grin    คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับ...  รับคืนด้วยครับ.... Cheesy Cheesy

หุๆ พาเข้าที่พักค่ำๆ หุๆ คืนนี้ เขาจ้างให้ไปอัพโหลดรูปขึ้นเว๊ปอีกแน่ๆเลย หุๆๆ

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:51:46 PM »

วันนี้อย่าลืมโหลดรูปให้ดูต่อนะครับ   Cheesy   เข้ามา  + แต้มให้ครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:57:34 PM »

รอเที่ยวต่อครับ.....ผมละชอบจริง ๆ เที่ยวแบบไม่ต้องเดินทาง หลงรัก
+ เป็นกำลังใจกันต่อ หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:28:05 PM »

หลังจากลงจากยอดดอย
ก็ไต่ดอย ลงดอย วิ่งเข้าโค้งกันยึกยักให้เอวโยกคลอนกันเล่นสนุก ๆ  คิก คิก

ก็มาถึงปายจนได้ ในเวลาบ่าย แก่ ๆ หน่อยแล้ว
หน้าที่ต่อไปก็หาที่พักครับ....
เนื่องจากเราไม่ได้กะว่าจะมาถึงปายกันวันไหนก็เลยไม่ได้จองที่พักไว้ล่วงหน้า
ผลก็คือ...ที่พักไม่ค่อยมี..  บู่ เพราะวันนั้นเป็นวันศุกร์ ที่พักส่วนใหญ่ถูกจองเต็มแล้ว

เลยต้องพึ่งพาหาเส้นสายกันซักหน่อย..
ได้น้องของพรรคพวก ซึ่งเป็นนักดนตรีอยู่ที่ในตัวเมืองปายเลย
บังคับกึ่งอ้อนวอนให้หาที่พักให้ด้วย....ซึ่งก็ได้รับบริการเป็นอย่างดี
พาตระเวณหาที่พักกันหลายแห่ง   ขอบคุณโหน่งมากครับ.... Grin

ในที่สุดก็ได้ที่พักแถวชานเมืองออกนอกตัวเมืองปายมานิดเดียว
ห้องว่างอยู่สองห้องพอดี แต่ได้เฉพาะคืนวันศุกร์นี้วันเดียว
เรากะพักที่ปายกันสองคืน....เลยต้องลุ้น
ในที่สุด วันเสาร์เราก็ได้ห้องพักอีก ณ ที่เดียวกัน แต่ว่าต้องย้ายห้องไปพักอีกห้องนึง
ที่เค้าเช็คเอาท์ออก...       นอนสองคืน ได้นอนคืนละห้องคนละแบบเลย.... Grin Grin

เช่นเดิม ได้ห้องพักเสร็จก็นั่ง ๆ นอน ๆ รอเวลาค่ำ ๆ
อาบน้ำเสร็จก็พากันเดินทางเข้าตัวเมืองปาย เดินถนนคนเดินกัน...

ก่อนเดินก็หาอะไรใส่ท้องกันก่อน...
ได้รับคำแนะนำว่าให้ไปกินสเต๊กที่ปายมีร้านอร่อย

มีโปรโมชั่นพอดี จานนึงร้อยกว่าบาท...พร้อมเครื่องเคียงครบครัน....

ดนตรีฝรั่งมานั่งเล่นให้ฟัง เป็นแบบบรรเลงกีต้าร์ตัวเดียว ไม่มีร้อง
เล่นดีครับ...เสียงดนตรีเบา ๆ แกล้มอาหาร...

สภาพแสงน้อยมากครับ...เลยออกมาเบลอซะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

(ไม่มีภาพอาหารนะครับ...ถ่ายไม่ติด แสงน้อยเกิน....  Tongue )

เรียบร้อยมีแรงแล้ว ก็ออกเดินชมตลาดถนนคนเดินกัน....

วงซอซึงได้ยินเสียงมาแต่ใกล  โดยเฉพาะเสียงเชียร์เว้ว ๆ ของผู้นั่งอยู่บนเก้าอี้ด้านหลัง....
ผู้เล่น ผู้ร้องน่าจะมีดีกรีอยู่หน่อย ๆ ด้วย...  คิก คิก เล่นกันสนุกสนานมาก... เยี่ยม   Grin

โคมลอย ที่ยังไม่ลอยครับ... Grin

เดินไปเดินมาพี่เล็กสะดุดอยู่ตรงนี้...
ประเดิมปาลูกดอก....
เจอพี่เล็กเซียนปาเป้า จัดการซะ...ชุดนึง...เรียบร้อย
ได้หมอนมาลูกนึงเป็นรางวัล... Cheesy Cheesy

แพะ เสียตังค์เปล่า ไม่ได้อะไร.... คิก คิก

เดินชมกันต่อครับ.... Grin

คืนวันนี้ ผู้คนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่....ยังมีช่องไฟให้เดินสบาย ๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:33:54 PM »

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:39:52 PM »

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:47:00 PM »

เมื่อเดินเที่ยวกันจนทั่วและเมื่อยขาพอสมควรแล้ว...
ก็ไปนั่งฟังเพลงที่ร้าน นายโหน่งเล่น....
นั่งจิบเบียร์กันคนละขวดเล็ก ก็ประมาณเที่ยงคืนแล้ว
ก็เดินทางกลับที่พัก เพื่อพักผ่อนกันครับ....

เดี๋ยวค่อยเจอกัน ณ ทีพัก ริมเมืองปายครับ.... Grin Cheesy

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 20
  พิมพ์