เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:38:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไป ตจว.เอากระสุนไปกี่นัดดีครับ  (อ่าน 15205 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 10:27:03 AM »

ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ ท่านใดเคยโดนตำรวจตรวจค้นรถแล้วเจออาวุธปืนบ้างครับ แล้วจะต้องทำอย่างไร

จะโดนข้อหาอะไร แล้วถ้ากระทำเป็นหนที่2แล้วตรวจค้นเจออีกจะโดนข้อหาอะไรครับ
เคยโดนค้นรถที่อ.หาดใหญ่ ตำรวจเจอ โกลด์คัพ.45ขึ้นลำ-ลดนกเรียบร้อยอยู่คาเอวพร้อมกระสุนสำรอง2แม็กฯครับ แต่ที่ไม่เจอคือ.357แม็กนั่มใต้แผงคอนโซลกับกระสุน .45//.38//.357 อีกบานตะเกียงที่อยู่ใต้เบาะ เพราะผมชิงบอกเรื่องปืนที่เอวก่อนที่แกจะเจอของดี(แปลกจังที่ตร.ไม่ค้นรถต่อทั้งๆที่เจอ.45คาเอวผม) Tongue ตอนนั้นยังเป็นละอ่อนน้อยอายุ22เลยใช้วิธีลูกแหง่ปัญญาอ่อนโทรหาผู้ใหญ่ให้ช่วย
เสียเวลาไปนั่งยิ้มอยู่เกือบ2ชม.เพราะสารวัตรหัวหน้าชุดยอมปล่อย แต่จ่า(หนุ่ม)แกไม่ยอมท่าเดียว ส่งสายนายตร.ชั้นผู้ใหญ่ให้คุยด้วยแกก็ไม่เอา บอกว่า"อย่าให้ผมคุยเลย ผมมันแค่นายสิบตัวเล็กๆ พูดกับนายใหญ่ๆไม่รู้เรื่องหรอก"...........ถูกใจจ่าแกขึ้นมากระทันหันเยย Grin
 เข้าไปนั่งเล่นเกมส์ CM2 อยู่ 2ชม.ในที่สุดแกก็ยอมปล่อย ก่อนจบเรื่องยังโดนจ่าแกอบรมอีกแน่ะ ว่า"เห็นท่าทางคุณ+something ผมก็รู้ตั้งแต่แรกแล้ว ว่าคงทำอะไรด้วยไม่ได้ ที่ลากเรื่องไว้เพราะยังไงผมก็เป็นตร.และถ้าปล่อยง่ายนักเดี๋ยวคุณจะติดนิสัยฯลฯ"ผมละชอบใจแกจริงๆ จ่า ส.ต.อ.อานนท์ นามสกุล**** :-* วันหลังเจอกันทีไร พยายามชวนแกกินข้าวด้วยทุกทีแต่แกก็ไม่ยอมกินด้วยซักที่เหมือนกัน Tongueหลังจากนั้นจนบัดนี้ ผมก็ไม่เคยโดนค้นรถอีกเลยขะรับ  Cool

แก้ข่าวนี๊ดดด....นึง ผมโดนค้นรถเอาอีกครั้งที่ทุ่งสงเมื่อตอนอายุ30เนื่องจากโดนชี้เป้าผิดครับ แต่งานนี้เจอ"ฝูงจ่า"ที่ไม่ยักน่ารักเหมือนคราวก่อนโน้น Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2004, 11:36:01 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 10:47:47 AM »

"เห็นท่าทางคุณ+something ผมก็รู้ตั้งแต่แรกแล้ว ว่าคงทำอะไรด้วยไม่ได้ ที่ลากเรื่องไว้เพราะยังไงผมก็เป็นตร.และถ้าปล่อยง่ายนักเดี๋ยวคุณจะติดนิสัยฯลฯ"
Cheesy Cheesy Cheesy เจ๋งจริง ๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

ที่เคยเหน็บออกต่างจังหวัดก็แค่ 1 แม็ก + สำรอง 5 นัด (ใส่ในกล่องลูกอม) .... เพราะจุดหมายอยู่หลังโรงพยาบาลชุมชน เลี้ยวซ้ายโรงเรียน เลี้ยวขาวสถานีตำรวจ ถัดไปอีกเป็นที่ว่าการอำเภอ  Grin....

EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 07:45:28 PM »

สำหรับผมถ้าเป็น G26 ผมใช้ติดปืน 12+1 นัด และสำรอง แม็กละ 12 นัด อีก 2 แม็ก รวมเป็น 37 นัด (อันนี้ทุกวันอยู่แล้ว)  แต่ถ้าต้องไปที่ไหนไกลๆ ก็จะเตรียมไปอีก 2 กล่องเป็นอย่างน้อย  (ที่สำคัญ แม็กแรกที่ติดปืน ใน 3 นัดแรกเป็นลูกซ้อมครับ....อันนี้นายทหารพระธรรมนูญเขาแนะนำมา) Wink

นธน.แนะนำมา..........ขอทราบเหตุผลครับ ท่านป.สมิหลา
นธน. แนะนำว่า หากเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินที่จะต้องใช้ปืนจริงๆ จะได้เอาไว้ต่อสู้ในชั้นศาลได้ครับ โดยเฉพาะถ้ามีถ้วยรางวัลแข่งขันหรือประกาศฯแม่นปืนด้วยก็ยิ่งดีครับ จะได้ให้ทนายช่วยเถียงอัยการได้ว่า "ข้อหาพยายามฆ่า...มันใช้ไม่ได้ผลครับ....อย่างน้อยก็ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ครับ"
(รายละเอียดยังมีอีกเยอะครับ)
U-THAIPOOL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

เมื่อศัตรูคาดไม่ถึง โอกาสก็เป็นของเรา

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 10:42:43 PM »

1911อย่างเดียวครับ 2 แม็กต่อหนึ่งกระบอกติดรถทั้งสองคันประจำไม่เคยเอาลง  :Smileyแค่นี้ก็ไปมันทั่วประเทศแล้วครับ
เคยพาข้ามไปเวียงจันทร์มาตื้นเต้นดี Lips Sealed ตอนขากลับเข้าด่านไทยแต่ก็ผ่านง่ายไม่เรื่องมากเหมื่อนด่านที่แม่สายข้ามไปเทียวสามสี่ชั่วโมง
แต่ตอนกลับตรวจเลขตัวถังรถซะสามชั่วโมง Angry

Uploaded with ImageShack.us
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 10:45:17 PM »

1911อย่างเดียวครับ 2 แม็กต่อหนึ่งกระบอกติดรถทั้งสองคันประจำไม่เคยเอาลง  :Smileyแค่นี้ก็ไปมันทั่วประเทศแล้วครับ
เคยพาข้ามไปเวียงจันทร์มาตื้นเต้นดี Lips Sealed ตอนขากลับเข้าด่านไทยแต่ก็ผ่านง่ายไม่เรื่องมากเหมื่อนด่านที่แม่สายข้ามไปเทียวสามสี่ชั่วโมง
แต่ตอนกลับตรวจเลขตัวถังรถซะสามชั่วโมง Angry

...ให้รู้หน่อยว่าไผเป็นไผ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 11:30:02 PM »

โห อ่านกระทู้นี้เสร็จ พรุ่งนี้ผมไปหลังวัง ซื้อแม็กอีก 10 อันเลย
ตอนนี้มีอยู่ 4 อัน นี่มันเด้กๆเลยอ่ะ
U-THAIPOOL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

เมื่อศัตรูคาดไม่ถึง โอกาสก็เป็นของเรา

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 11:54:35 PM »

...ให้รู้หน่อยว่าไผเป็นไผ  Grin Grin
  Grinหวัดดีเด้ออ้ายแก้ว อย่าเว่าเสียงดังหลัง เพิ่นซิฮู้ว่าค่อยเป็นไผ  Huhเดี๋ยวค่อยซิเถือกเมี้ยน

Uploaded with ImageShack.us
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 05:59:37 AM »

Grinจากข้อมูลที่ได้สงสัยต้องซื้อแม็กเพิ่มผมมีแม็ก .45แค่2แม็ก 14 นัด สำหรับน้องคิม 3 นิ้ว อีคลิปอัลตร้าของผม :Smiley :Smiley :Smiley :-*

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:12:23 AM »

ผมเอาไป 140 นัดตาม basic load ( เอ็ม 16 ) ครับเพราะผมกำลังจะไปเจาะไอร้องสิ้นเดือนนี้

ขอให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงนะครับ  Wink

ยังไงก็รบกวนดูแล ลุง Nirute และ ลุง savok cz ด้วยนะครับ  Grin

หากเห็นผมกับนายโจไปเพ่นพ่านอยู่แถว ๆ นั้น รบกวนก็ส่งเสียงทักทายด้วยนะครับ  Grin แต่ทักทายด้วยเสียงเรียกนะครับ เสียงอย่างอื่นไม่เอานะ  Wink  Grin

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 10:11:48 AM »

ผมเอาCZ 75 B ไปมีสองแม็กจุ เต็ม ก็ได้ 30 นัด กับลูกสำรองอีก30 นัด รวมเป็น 60 นัดไม่ขาดไม่เกิน เพราะถ้าโดนตรวจแล้วมีเรื่องจะกี่นัดโทษคงพอกันมั้งครับ..

Road King
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 10:13:36 AM »

ผมเอาCZ 75 B ไปมีสองแม็กจุ เต็ม ก็ได้ 30 นัด กับลูกสำรองอีก30 นัด รวมเป็น 60 นัดไม่ขาดไม่เกิน เพราะถ้าโดนตรวจแล้วมีเรื่องจะกี่นัดโทษคงพอกันมั้งครับ..

Grin Grin Grin Grin Grin Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Grin Grin Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 04:58:15 PM »

โห อ่านกระทู้นี้เสร็จ พรุ่งนี้ผมไปหลังวัง ซื้อแม็กอีก 10 อันเลย
ตอนนี้มีอยู่ 4 อัน นี่มันเด้กๆเลยอ่ะ

...เฮ่อๆๆ ขำตาสี  ถ้าหาซื้อได้ไม่ครบ 10 อัน  ซื้อแม๊ก 77 มาแทนก็แล้วกัน  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 05:19:58 PM »

อ้างถึง
จ่า ส.ต.อ.อานนท์ นามสกุล****

เดี๋ยวผมลองไปสืบๆดูแถวโรงพักหาดใหญ่ครับ  จะได้ทำความรู้จัก

แต่ไม่บอกว่าใครแนะนำมา 555

บางโพ 5
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 05:27:47 PM »

มาปัตตานี ยะลา นราธิวาส รบกวนช่วยพกมาเยอะๆขนมาแยะๆหน่อยครับ Grin จาได้แบ่งให้เพื่อนสมาชิกบ้างคนละกล่องสองกล่อง Grin ส่วนที่เป็นนัดๆเฉพาะหัวนะ ให้พวกนั้นไปเถอะ ไม่ต้องเสียดาย Embarrassed

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 08:30:02 PM »

อ้างถึง
จ่า ส.ต.อ.อานนท์ นามสกุล****

เดี๋ยวผมลองไปสืบๆดูแถวโรงพักหาดใหญ่ครับ  จะได้ทำความรู้จัก

แต่ไม่บอกว่าใครแนะนำมา 555

ยศตอนประมาณ7ปีที่แล้วนะครับ ช่วงนั้นเห็นว่ากำลังทำป.โทอยู่อายุขณะนั้นราวๆ30-31 หวังว่าคนดีที่มีความเคารพตัวเองแบบนี้ จะได้รับผลตอบแทนที่ดี Wink
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์