เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:26:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บูธร้านอาหารในสนามบินใหม่  (อ่าน 4321 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:40:13 AM »

ขอบคุณ ครับ
ปกติใช้บริการข้าวผัดกระเพราชั้น2ครับ คิก คิก
        อ้าวนึกว่าปกติใช้บริการ
แถวเพชรบุรีฯหรือแถวรัชดา.... คิก คิก คิก คิก

อย่าเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น Grin Grin Grin มันเสียวนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:47:52 AM »

ขอบคุณครับ ไว้จะไปชิมบ้าง Grin Grin Grin

แลกคูปองเผื่อน้องๆด้วยนะพี่...Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 12:25:04 PM »

ขอบคุณครับ ไว้จะไปชิมบ้าง Grin Grin Grin

แลกคูปองเผื่อน้องๆด้วยนะพี่...Grin Grin Grin
คูปองใช้วันต่อวันนะครับ 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 12:55:39 PM »

อันดับแรก ขอบคุณก่อนครับที่แนะนำร้านดีๆ ราคาไม่แพง  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ผมกลับบ้านเมื่อไหร่ที่ต้องใช้บริการของสนามบิน สุวรรณภูมิ ต้องทานข้าวให้เรียบร้อยก่อนขึ้นเครื่อง เพราะเคยเข้าไปใน gate ขาออกในประเทศ เดินผ่านสถานที่ขายกับข้าว (ลงบันไดเลื่อน สถานที่ขายกับข้าวจะอยู่ซ้ายมือ) อารามด้วยความหิวเลยชวนน้องสาวเข้าไปกิน แต่ชะงัก เพราะป้ายหน้าเค้าว์เตอร์บอกใว้ว่า แลกการ์ด ขั้นต่ำ 500 บาท  Grin Grin Grin Grin Grin ถอยหลังแทบไม่ทัน ไม่ต้องไปมองกับข้าวหรอกครับ ขนาดแลกการ์ดก็ ขั้นต่ำ 500 แล้ว คนอ้วนๆ อย่างผม 500 บาท ในสถานที่นั้นคงไม่พอ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 01:29:19 PM »

ปกติใช้บริการข้าวผัดกระเพราชั้น2ครับ คิก คิก

ขออภัยไม่ได้มองข้ามแต่เพิ่งอ่านเจอ  ปกติน้าจอยไปนั่งร้าน"ลุงแป๊ะ"หัวสนามบินมิใช่รึ..........ปลาไหลต้มเปรต  ต้มยำปลาช่อน เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านอยู่ทาง"ขาออก"  แสดงว่าท่านสนเดินทางกลับอี้ปุ่นแล้ว  อดดริ้งค์ด้วยเลยงานนี้ เศร้า เศร้า เศร้า
ขอโทษครับพี่  กลับช่วงปีใหม่พอดี  รู้ว่าทุกๆคนคงอยากพักผ่อน  เลยไม่ได้นัดใคร  ขนาดทางบ้านผมเอง  ว่าจะนอนค้างสักคืน
เข้าถึงบ้าน  ยังมีคนมาหา...แถมยังไม่กล้านอนคนเดียว  ลากผมไปนอนเป็นเพื่อนที่รีสอร์ท
สรุป10วันไม่ได้นอนบ้านสักคืน   ตอนนี้กำลังยื่นวีซ่ากลับอีกครับ  น่าจะกลางๆปี  ไว้เจอกันครับ

ครับผมจะรอนะครับ  หลังจากปีนี้ผมอาจจะไม่ได้อยู่ที่กทม.แล้ว  เพราะลูกสาวยื่นคำขาดให้กลับไปอยู่แถบรัฐอิสานใต้ Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 01:43:10 PM »

อ้าว  เพิ่งจะรู้ว่า ปีนี้ลุงแป๋ง อายุ ๖๐ ปี

เข้าใจว่าเกษียณไปแล้ว
แต่ทาง มหาลัยฯ ขอต่ออายุราชการอีก ๕ ปี
เอ๊ะ..................รึว่า ครบ ๕ ปีที่ต่ออายุราชการแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 01:46:03 PM »

ขออภัยไม่ได้มองข้ามแต่เพิ่งอ่านเจอ  ปกติน้าจอยไปนั่งร้าน"ลุงแป๊ะ"หัวสนามบินมิใช่รึ..........ปลาไหลต้มเปรต  ต้มยำปลาช่อน เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านอยู่ทาง"ขาออก"  แสดงว่าท่านสนเดินทางกลับอี้ปุ่นแล้ว  อดดริ้งค์ด้วยเลยงานนี้ เศร้า เศร้า เศร้า
ขอโทษครับพี่  กลับช่วงปีใหม่พอดี  รู้ว่าทุกๆคนคงอยากพักผ่อน  เลยไม่ได้นัดใคร  ขนาดทางบ้านผมเอง  ว่าจะนอนค้างสักคืน
เข้าถึงบ้าน  ยังมีคนมาหา...แถมยังไม่กล้านอนคนเดียว  ลากผมไปนอนเป็นเพื่อนที่รีสอร์ท
สรุป10วันไม่ได้นอนบ้านสักคืน   ตอนนี้กำลังยื่นวีซ่ากลับอีกครับ  น่าจะกลางๆปี  ไว้เจอกันครับ

ครับผมจะรอนะครับ  หลังจากปีนี้ผมอาจจะไม่ได้อยู่ที่กทม.แล้ว  เพราะลูกสาวยื่นคำขาดให้กลับไปอยู่แถบรัฐอิสานใต้ Grin
ให้ไปอยู่นำแหน่เป้นหยัง  หาที่ซุกหัวนอนอยู่คับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 01:56:42 PM »

อ้าว  เพิ่งจะรู้ว่า ปีนี้ลุงแป๋ง อายุ ๖๐ ปี

เข้าใจว่าเกษียณไปแล้ว
แต่ทาง มหาลัยฯ ขอต่ออายุราชการอีก ๕ ปี
เอ๊ะ..................รึว่า ครบ ๕ ปีที่ต่ออายุราชการแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดจาหยาบคายมากเท่าที่รู้จักกันมา งอน งอน งอน

ให้ไปอยู่นำแหน่เป้นหยัง  หาที่ซุกหัวนอนอยู่คับ

มาครับสิพาไปอยู่ริมเขื่อนสิรินธร  จ.อุบลฯหน้าติดน้ำหลังติดเขา   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:08:50 PM »

ถ้าลุงแป๋งไม่อยู่
ต่อไป ขึ้นกทม.เหงาแย่ วู๊... เศร้า เศร้า
        เข้าเรื่องหน่อย
สรุปว่าร้านนี้ อยู่ชั้ย G
ใกล้ ๆ ลิฟท์แก้ว  มีโอกาสจะลองใช้บริการ ครับ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:33:21 PM »

อย่างครูหมูผมว่าไปร้านแถวๆหัวลำโพงจะเหมาะกว่านะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สุวรรณภูมิเดี๋ยวไปเดินชนกระจกเขาเสียหายปล่าวๆ คิก คิก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:46:13 PM »

...ขอบคุณแทนเพื่อนๆ ครับ ผมไปใช้บริการหลายครั้งแล้วครับ เป็นที่พึ่งพา ราคาโอเคเลย  เยี่ยม

...หลายคนไม่รู้จักจริงๆ เพราะเขาออกแบบไว้ ชนิด... ไม่ให้หาเจอง่ายๆ  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:56:45 PM »

อย่างครูหมูผมว่าไปร้านแถวๆหัวลำโพงจะเหมาะกว่านะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สุวรรณภูมิเดี๋ยวไปเดินชนกระจกเขาเสียหายปล่าวๆ คิก คิก
         แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น    

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:23:44 PM »

อันดับแรก ขอบคุณก่อนครับที่แนะนำร้านดีๆ ราคาไม่แพง  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ผมกลับบ้านเมื่อไหร่ที่ต้องใช้บริการของสนามบิน สุวรรณภูมิ ต้องทานข้าวให้เรียบร้อยก่อนขึ้นเครื่อง เพราะเคยเข้าไปใน gate ขาออกในประเทศ เดินผ่านสถานที่ขายกับข้าว (ลงบันไดเลื่อน สถานที่ขายกับข้าวจะอยู่ซ้ายมือ) อารามด้วยความหิวเลยชวนน้องสาวเข้าไปกิน แต่ชะงัก เพราะป้ายหน้าเค้าว์เตอร์บอกใว้ว่า แลกการ์ด ขั้นต่ำ 500 บาท  Grin Grin Grin Grin Grin ถอยหลังแทบไม่ทัน ไม่ต้องไปมองกับข้าวหรอกครับ ขนาดแลกการ์ดก็ ขั้นต่ำ 500 แล้ว คนอ้วนๆ อย่างผม 500 บาท ในสถานที่นั้นคงไม่พอ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ข้าวผัด 180บาท น้ำ 30 บาท คิก คิก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:30:03 PM »

ขอบคุณ ครับ
แถวเพชรบุรีฯหรือแถวรัชดา.... คิก คิก คิก คิก
        ตกลงที่ใหนแพงกว่า ครับ คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:36:44 PM »

ขอบคุณ ครับ
        ตกลงที่ใหนแพงกว่า ครับ คิก คิก คิก คิก
อย่าออกนอกเรื่องครับ เพชรบุรีพันต้นๆรัชดาพันปลายๆ คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์