เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:28:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โธ่... ยายบ๊าบ...  (อ่าน 10804 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:45:31 AM »

ให้แสนรู้มาจากไหน แต่แปลงร่างปลอมชื่อ ใส่สำนวนกวนๆวกๆวนๆกลบเกลื่อนตัวตนแบบนี้ ผมไม่ให้ราคาครับ

แสดงว่าคุณจ้าวรู้.......

ผมไม่ทราบว่าเป็นใครครับพี่ รู้แต่ว่าต้องไม่ใช่คนใหม่ในเวบ

ผมไม่ชอบคนแบบนี้ มาวิธีนี้แสดงเจตนาว่า"ไม่ต้องการ"รับผิดชอบกับคำพูดของตัวเอง , แปลงร่างมาเพื่อตีกินฟรีชาวบ้านเล่นโดยเฉพาะ

เกิดมามีเดือยทั้งที จะผิดจะถูกก็ว่ากันไป ทำ/พูดแล้วใครจะชอบจะชังก็ต้องกล้ารับเอาไว้ ... ถ้าไม่กล้า ก็หุบปากอยู่บ้านเงียบๆไปเลยดีกว่า

เสียทีที่มีเดือย สาวๆในเวบยังแมนกว่าอีก  บู่

What man is a man , who does not make the world better?
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:47:49 AM »

...บวกหนึ่ง มร.มอม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:34:43 AM »

ให้แสนรู้มาจากไหน แต่แปลงร่างปลอมชื่อ ใส่สำนวนกวนๆวกๆวนๆกลบเกลื่อนตัวตนแบบนี้ ผมไม่ให้ราคาครับ

รู้กันหลายคนแหละครับพี่

แต่คนที่รู้ ละไว้ในฐานที่เข้าใจ  ประมาณว่า นั่นคื่อ ดาร์กเพจ ของคนดี ๆ คนหนึ่ง

โทษนะครับท่านแพนด้าน้อย ไอ้คำว่าดากเพจ มันแปลว่าอะไรอะครับ  Huh วัยรุ่นไม่เข้าใจอ่ะ  Grin คิก คิก

ไปแลน้องสามเติ้นต่ะ 

ดาร์ก แปลว่า เข้ม คล้ำ ดำ มืด เพจ ก็ หน้า ด้าน หรือด้านหน้า หรือหน้าด้าน  ....  รวม ๆ  แปลว่า  ว่า .... ว่าอะไรดีหว่า

ตอนแรกผมนึกว่าแปลแบบนี้   ดาร์ก = ตูด (ภาษาอีสาน)   เพจ = หน้า      รวมกัน =  หน้ารูตูด   
ขออภัยที่เข้าใจผิดไปไกลเลย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:36:06 AM »

ขำคำตอบ ข้างบนหัวผมเนี้ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:38:52 AM »

ขำคำตอบ ข้างบนหัวผมเนี้ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เพิ่งรู้ว่าบนหัวบังมีรูนั่นอยู่ด้วย     ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:47:09 AM »

ขำคำตอบ ข้างบนหัวผมเนี้ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เพิ่งรู้ว่าบนหัวบังมีรูนั่นอยู่ด้วย     ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหมน้าปู....ทําผมนึกภาพตามไปด้วยเลย.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:56:55 AM »

บ๊ายบาย ป้าบร๊า หายน้อยใจแล้วค่อยกลับมาก๊งเหล้าขาวกันเด้อ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 11:58:42 AM »

ถ้าไม่มีเหตุผลส่วนตัวเป็นอย่างอื่น...ผมว่าไปๆมาๆอย่างชาวบ้านร้านช่องเค๊า..น่าจะสง่างามนะยาย
นั่งอ่านโพสต์ของยายทีไร...สมองผมพองโตทุกครั้งไป(หัวหมุนติ้วๆ) อ๋อย อ๋อย
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 12:14:55 PM »

ต้องยอมรับในเรื่องของภูมิรู้ของคุณยายหนะครับ.......ผมหายโง่ในหลายๆเรื่อง...............

แต่ในบางเรื่องก็อยากให้ออกมางามๆเนอะ...... Grin Grin Grin Grin บางทีบางอย่างฉะออกมาตรง......อืมก็นะ.......ขอบเขตการยอมรับได้แตกต่างกัน

สำนวนลักษณะนี้คิดว่าคงเดามิผิดว่าเป็นเงาของท่านที่ผมชื่นชมมาตลอด........... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:01:42 PM »

ผมก็คนหนึ่งที่เข้ามาแอบอ่านบทความของยาย รอการกลับมาเหมือนกันกับสมาชิกท่านอื่นๆครับ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:36:55 PM »

ผมก็รอการกลับมาของยายด้วยคนนะครับ  โดยส่วนตัวเฉยๆ กับภาษาที่คุณยายเขียนครับ  (พออ่านได้ครับ  Grin Grin Grin           )
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:43:13 PM »

ผมไม่ทราบว่าเป็นใครครับพี่ รู้แต่ว่าต้องไม่ใช่คนใหม่ในเวบ

ผมไม่ชอบคนแบบนี้ มาวิธีนี้แสดงเจตนาว่า"ไม่ต้องการ"รับผิดชอบกับคำพูดของตัวเอง , แปลงร่างมาเพื่อตีกินฟรีชาวบ้านเล่นโดยเฉพาะ

เกิดมามีเดือยทั้งที จะผิดจะถูกก็ว่ากันไป ทำ/พูดแล้วใครจะชอบจะชังก็ต้องกล้ารับเอาไว้ ... ถ้าไม่กล้า ก็หุบปากอยู่บ้านเงียบๆไปเลยดีกว่า

เสียทีที่มีเดือย สาวๆในเวบยังแมนกว่าอีก  บู่

สรุปว่าผู้หญิงหรือผู้ชายครับ    ไม่ทราบว่าเขาเป็นใคร  แล้วรู้ได้ไงว่าเขามีเดือย  ผมและคนในเวปอีกหลายท่านก็อยากรู้ครับ   บู่

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:56:20 PM »

แกะไอพีสิครับ ฮ่าๆ กระต๊ากๆ

Akra_Nit
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:39:08 PM »

พูดมาก เสียมาก ไม่พูด ไม่เสีย
ผมฟังทุกคำที่พี่พูดน่ะครับ
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:21:46 PM »

,มารอยายด้วยคนครับ ^^
แต่ก่อนผมก็ เขม่นยายเหมือนกัน อิอิ
แต่อย่างว่าครับ  พออ่านแล้วสรุปจริงๆจังๆ
ยายมีประสบการณ์และความรู้มากเลยครับ นับถือยายตรงนี้ล่ะครับ

ตอนนี้ยายไม่ีอยู่คิดถึ๊งคิดถึง ^^
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์