เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:30:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: - - - เห็น โฆษณา อันนี้ แล้ว ..... ท่าน มีความคิด อย่างไรบ้างครับ ? - - -  (อ่าน 5858 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:51:03 PM »

ขาวต้องมาก่อน  ขำก๊าก

เคยได้กลิ่นฝรั่งเน่าไหมครับ เอาไว้ผมจะเอากระป๋องทัพเปอร์แวร์ใส่กลิ่นจากแถวถนนข้าวสารมาให้ดม จะอ้วกครับ เหม็นแบบโคตรทุเรศเลย คนส่วนใหญ่มักจะคิดว่าคนผิวขาวมักจะสะอาด ร้านอาหารที่ตกแต่งสวยหรือดูใหม่มักจะสะอาด ไม่จริงเสมอไปครับ อีหมวยโคตรเหม็นมีถมไปครับ อิ อิ อิ  แบร่ ไหว้
คิก คิก ขาวแต่เหม็นก็ไม่ไหว
ฝรั่ง(คนต่างชาติ)ในไทย คนไทยชอบสงสาร แต่ถ้าเราไปเมืองนอก ได้รับการต้อนรับแบบไหน หลายท่านในนี้อยู่ต่างประเทศ คงทราบดีครับ
และพฤติกรรมการกินของฝรั่ง ผมว่าไม่น่าดู ใช้มือ แล้วดูดนิ้วจ๊วบจ๊าบ  ยี๊

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:06:00 PM »

ที่จารย์นัตตาว่านั้นยังพื้นๆครับ   ที่ผมเห็นยกถ้วยขึ้นซดน้ำแกงหมดแล้ว  เลียถ้วยอีกต่างหาก น้ำลายหก เศร้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:16:42 PM »

ที่จารย์นัตตาว่านั้นยังพื้นๆครับ   ที่ผมเห็นยกถ้วยขึ้นซดน้ำแกงหมดแล้ว  เลียถ้วยอีกต่างหาก น้ำลายหก เศร้า

อันนี้ขอค้านครับ Grin ยกถ้วยน้ำแกงขึ้นซด อันนี้เป็นปกติของชาวจีน ชาวญี่ปุ่นครับ ผมเข้าร้านอาหารญี่ปุ่นก็ยกซดตลอด ส่วนเรื่องเลียถ้วยเลียจาน เยี่ยม เป็นการให้เกียรติพ่อครัวครับ ว่าของที่นายทำมานี่มันอร่อยสุดยอดจริงๆครับ อิ อิ อิ อิ (อันนี้พ่อครัวมาตอบเองครับ)  ขำก๊าก ไหว้
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:02:32 AM »

อันนี้ขอค้านครับ Grin ยกถ้วยน้ำแกงขึ้นซด อันนี้เป็นปกติของชาวจีน ชาวญี่ปุ่นครับ ผมเข้าร้านอาหารญี่ปุ่นก็ยกซดตลอด ส่วนเรื่องเลียถ้วยเลียจาน เยี่ยม เป็นการให้เกียรติพ่อครัวครับ ว่าของที่นายทำมานี่มันอร่อยสุดยอดจริงๆครับ อิ อิ อิ อิ (อันนี้พ่อครัวมาตอบเองครับ)  ขำก๊าก ไหว้
        เยี่ยมข้อนี้ถูกต้องครับท่านโซนเอเชียเราผมคิดว่าเป็นวัฒธรรมของการกินไม่น่าเกลียดครับ คิก คิก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:29:07 AM »

อ๋อ เข้าใจแล้ว ครับ
ผมว่าแค่โฆษณา น่ะครับ ผมเองก็ผิวคล้ำ ถ้ามีเรื่องมีราวจริงเกี่ยวกับเก้าอี้ตัวนี้
รับรอง  มีเฮ ครับ    ไหว้

เดี๋ยวขึ้น กทม. สักวันผมจะซื้อสเปรย์สีดำไปพ่นทับ  ถามหน่อยครับว่า มีความผิดสถานใด

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:49:26 AM »

...เป็นโฆษณาที่สิ้นคิดมากๆ ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:18:13 AM »

Ha Ha  ฮา  ยายพิจารณาแล้วคร๊า  "Ad"  ชิ้นนี้ก็ "ปรกติ"  ดีคร๊า

ในวงการโฆษณา  ยายคิดว่าประสพความสำเร็จ  คร๊า  ฮา
ข้อความสั้น ๆ ไม่กี่คำ  อยู่ในความสนใจของ  คนฟัง หรือ คนดู  ฮา
ท้ายสุดก็กลับมาที่ "สินค้า"  ทำให้รู้ จัก "แบรนด์"  ฮา

ยายเรียกว่า " Hard Advertising"  คร๊า  ฮา

โฆษณา หรือ แอด  แต่ละชิ้น  เขาไม่ได้นำไปใช้ "ทั่วโลก" คร๊า
ยกเว้น  บางอัน ที่เป็นการแสดงออกถึง  "ความเป็นสากล"  ฮา

เรื่อง ขาว หรือ ดำ  เมืองไทย เราไม่ค่อยสนใจคร๊า  ฮา  เราสนใจ "สี สลิ่ม"  มากกว่า  ฮา

แต่ถ้าเอา แอด นี้ ไปใช้ในประเทศ  ทาง "ยุโรป"  ก็โดนเผาคร๊า  ฮา

เหมือนกับคำ  ว่า Fuck  กับ คำว่า  "ฟัก มี พลีส" 

Fuck me please  น่ารักกว่าน๊ะคร๊า  ฮา

ส่วนพี่ที่จะเอา สเปรย์  ไปฉีดทับข้อความ  บนรถไฟฟ้า  ฮา

ยายสนับสนุนคร๊า  ยายจะได้รู้ว่า  "ติดคุกกี่ปี"  หรือ "โดนปรับเท่าไหร่"  ฮา
เพราะเรื่องนี้  ยังไม่เคยมีใครทำ  คร๊า

ยายสนับสนุน เต็มเหนี่ยว  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:56:15 AM »

ของดำดีกว่าครับดำดีดำดูดเพราะตูดดำ ล้อเล่นนะครับ จะขาวจะดำ เป็นคนดีพอจ้า

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์