เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:27:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รักพี่ เสียดายน้อง  (อ่าน 3191 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 02:19:39 PM »

ตัวนี้...มีคนจะขายให้ พันเจ็ด
http://www.usa.canon.com/cusa/consumer/products/cameras/slr_cameras/eos_1d_mark_iii

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 02:20:38 PM »

ตัวนี้....มีอีกคนมาเสนอขายให้....พันสาม
http://www.usa.canon.com/cusa/consumer/products/cameras/slr_cameras/eos_7d

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 03:15:00 PM »

ไม่น่าคิดมากเลย

คนละเกรด...

แต่ ช้าก่อน

ต้องคิดว่า  จะ ฟลูเฟรม หรือ ตัวคูณ 

เพราะประโยชน์ที่ได้ คือ ทางยาวโฟกัส

ส่วนเนื้อไฟล์ ถ้าไม่จับผิดกันมาก ก็ให้ถือว่า ใกล้เคียง

ทางฝ่าย 1D ได้เปรียบที่ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม นอกจาก แบต

ส่วน 7D ต้องหาซื้อกริ๊ปเพิ่ม รวมถึงแบต

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 12:10:24 AM »

1D ก็ไม่ใช่ Full Frame นี่ครับ  ตัวนี้มันยัง x1.3 อ่ะครับ  แต่ถ้า 1Ds ละ Full Frame แน่นอน หลงรัก

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 12:13:18 AM »

1D ก็ไม่ใช่ Full Frame นี่ครับ  ตัวนี้มันยัง x1.3 อ่ะครับ  แต่ถ้า 1Ds ละ Full Frame แน่นอน หลงรัก
Ds เล่นไม่ไหวน้องจ๋า   มันแพงจับใจ  พอดีมีคนมาเสนอขายสองตัวข้างบน ราคาต่างกันสามร้อย เลยคิดหนัก
  ถ้าเป็นเรื่องปืนจะไม่คิดมากเลย  ซื้อทั้งคู่

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 12:19:13 AM »

จำผิดอีกล่ะ  ขอบคุณครับ น้อง บาร์ท

ก็ตัวเลือก เหมือนเดิม  เข้าใกล้ โปร

เป็นชิ้นเดียวตลอด  แบตใหญ่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 01:16:00 AM »

...ถ้าเป็นผมจะตัดสินที่คุณภาพไฟล์เป็นสำคัญครับ

...ลองอ่าน review นี้หรือยังครับ มีการเปรียบเทียบ 7D กับกล้องรุ่นอื่นๆของ Canon รวมทั้ง 1D MkIII ด้วย
http://www.the-digital-picture.com/Reviews/Canon-EOS-7D-Digital-SLR-Camera-Review.aspx

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:31:08 AM »

ไหว้  ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ  โครงการกล้องต้องขอพักไว้ก่อน
              วันนี้มีมารม้ามาพจญ 
               บอกแล้วว่าถ้าเป็นเรื่องปืน....ไม่ต้องใช้เวลาคิดเลย ซื้อทันที ยิ้มีเลศนัย

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:33:24 AM »

เหมาๆทั้งสองตัวเลยครับจะได้มีกล้องสำลองด้วยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:02:28 PM »

ได้ 1D MK iii มาแล้วครับ

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:07:05 PM »

ยินดีด้วยครับ พี่

อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชม นะครับ

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:57:48 PM »

แล้วเตรียม บริหาร คอ แขน ไหล่ หรือยัง

มัน โคตรหนักเลย

อะไรก็ดีไปหมด ยกเว้นน้ำหนัก แบตตารี่

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 12:32:04 AM »

ว้าว ยินดีด้วยครับ หลงรัก

หน้า: [1]
  พิมพ์