เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:26:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึนามิถล่มญี่ปุ่น  (อ่าน 62294 ครั้ง)
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:14:04 PM »

น่ากลัวมากครับ  เผ่นออกจากรง.แทบไม่ทัน  รุนแรงมากขนาดยืนไม่อยู่  ต้นไม้โอนเอนแล้วขาดสะบั้น   เกิดในวงกว้างมาก  ทั้งประเทศเลย  ผมอยู่ในเขตใกล้โตเกียว
สะเทือนในระดับ6.3ริกเตอร์  ตู้เย็นที่ห้องล้ม  ข้าวของกระจัดกระจาย  กล้องจี11ตัวใหม่ก็กลับบ้านเก่า  มือถือเป็นง่อย  รถไฟหยุดวิ่งทุกขบวน  ทางด่วนปิดแทบทุกเส้นทาง
ตอนนี้อาหาร+น้ำดื่มและกระดาษชำระหมดไปอย่างรวดเร็ว  ปัณหาต่อไปนี้คือคนทำงานในเมืองจะกลับบ้านอย่างไร?  กินอยู่อย่างไร?  นอนอย่างไร  ถ้าหน้าร้อนคงนอนข้างทางได้  แต่ตอนนี้หนาวมากใกล้ๆ0ไปแล้ว  ตอนนี้ยังสะเทือนระดับ2-3เรื่อยๆครับ  

ความเสียหายมากเกินจะนับครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวลาที่เกิดขึ้น14.46น.  ผมกำลังใช้เครนจับเสากลมยาวเกือบ4เมตร หน้า40ซม.  หนา19มม  หนักร่วมตันกลึงหัวท้ายเสร็จแล้วจะเรียงเก็บ  พังและกลิ้ง  ดีที่มีเชื้อลิงอยู่บ้างกระโดดหนีตายกันจ้าละหวั่น  รง.ผมไม่มีคนเจ็บหรือตาย
เลยพากันเลิกงานกลับบ้าน  มันจะสะเทือนตลอดเวลา  ขับรถยังเด้งหน้าเด้งหลัง  มันจะออกนอกเส้นอยู่เรื่อย  น่ากลัวมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้พี่และครอบครัว ปลอดภัยนะครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:16:57 PM »

น่ากลัวมากครับ  เผ่นออกจากรง.แทบไม่ทัน  รุนแรงมากขนาดยืนไม่อยู่  ต้นไม้โอนเอนแล้วขาดสะบั้น   เกิดในวงกว้างมาก  ทั้งประเทศเลย  ผมอยู่ในเขตใกล้โตเกียว
สะเทือนในระดับ6.3ริกเตอร์  ตู้เย็นที่ห้องล้ม  ข้าวของกระจัดกระจาย  กล้องจี11ตัวใหม่ก็กลับบ้านเก่า  มือถือเป็นง่อย  รถไฟหยุดวิ่งทุกขบวน  ทางด่วนปิดแทบทุกเส้นทาง
ตอนนี้อาหาร+น้ำดื่มและกระดาษชำระหมดไปอย่างรวดเร็ว  ปัณหาต่อไปนี้คือคนทำงานในเมืองจะกลับบ้านอย่างไร?  กินอยู่อย่างไร?  นอนอย่างไร  ถ้าหน้าร้อนคงนอนข้างทางได้  แต่ตอนนี้หนาวมากใกล้ๆ0ไปแล้ว  ตอนนี้ยังสะเทือนระดับ2-3เรื่อยๆครับ  

ความเสียหายมากเกินจะนับครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวลาที่เกิดขึ้น14.46น.  ผมกำลังใช้เครนจับเสากลมยาวเกือบ4เมตร หน้า40ซม.  หนา19มม  หนักร่วมตันกลึงหัวท้ายเสร็จแล้วจะเรียงเก็บ  พังและกลิ้ง  ดีที่มีเชื้อลิงอยู่บ้างกระโดดหนีตายกันจ้าละหวั่น  รง.ผมไม่มีคนเจ็บหรือตาย
เลยพากันเลิกงานกลับบ้าน  มันจะสะเทือนตลอดเวลา  ขับรถยังเด้งหน้าเด้งหลัง  มันจะออกนอกเส้นอยู่เรื่อย  น่ากลัวมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ขอให้ปลอดภัยครับ  ไหว้

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:32:22 PM »

น่ากลัวมากครับ  เผ่นออกจากรง.แทบไม่ทัน  รุนแรงมากขนาดยืนไม่อยู่  ต้นไม้โอนเอนแล้วขาดสะบั้น   เกิดในวงกว้างมาก  ทั้งประเทศเลย  ผมอยู่ในเขตใกล้โตเกียว
สะเทือนในระดับ6.3ริกเตอร์  ตู้เย็นที่ห้องล้ม  ข้าวของกระจัดกระจาย  กล้องจี11ตัวใหม่ก็กลับบ้านเก่า  มือถือเป็นง่อย  รถไฟหยุดวิ่งทุกขบวน  ทางด่วนปิดแทบทุกเส้นทาง
ตอนนี้อาหาร+น้ำดื่มและกระดาษชำระหมดไปอย่างรวดเร็ว  ปัณหาต่อไปนี้คือคนทำงานในเมืองจะกลับบ้านอย่างไร?  กินอยู่อย่างไร?  นอนอย่างไร  ถ้าหน้าร้อนคงนอนข้างทางได้  แต่ตอนนี้หนาวมากใกล้ๆ0ไปแล้ว  ตอนนี้ยังสะเทือนระดับ2-3เรื่อยๆครับ 

เวลาที่เกิดขึ้น14.46น.  ผมกำลังใช้เครนจับเสากลมยาวเกือบ4เมตร หน้า40ซม.  หนา19มม  หนักร่วมตันกลึงหัวท้ายเสร็จแล้วจะเรียงเก็บ  พังและกลิ้ง  ดีที่มีเชื้อลิงอยู่บ้างกระโดดหนีตายกันจ้าละหวั่น  รง.ผมไม่มีคนเจ็บหรือตาย
เลยพากันเลิกงานกลับบ้าน  มันจะสะเทือนตลอดเวลา  ขับรถยังเด้งหน้าเด้งหลัง  มันจะออกนอกเส้นอยู่เรื่อย  น่ากลัวมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้ปลอดภัยครับ ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:32:34 PM »

หนักมากครับ ถ้าดู Google Earth จะเห็นว่า ตั้งอยู่บนรอยเลื่อนครับญี่ปุ่น

ขอให้โชคดีครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:32:59 PM »

ดูภาพจากข่าวแล้วน่ากลัวมากครับ...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:34:47 PM »

คลื่นถึงไทย ตี 5 พรุ่งนี้ ความสูง 20 เซนติเมตร
จาก  เนชั่นทันข่าว 11 มีค. 2554 15:29 น.
โฆษกอุตุฯ ให้สัมภาษณ์ผ่านสถานีเนชั่นทีวี คาดผลสึนามิญี่ปุ่นจะถึงไทยประมาณตี 5 พรุ่งนี้ ขนาด 15-20 ซม.ที่นราธิวาส ปัตตานี ไม่รุนแรง ขณะที่ ผอ.ศูนย์พลังงานเพื่อสิ่งแวดล้อม รศ.ดร.เสรี ศุภราทิด ยืนยันไม่มีทางผลกระทบมาถึงเมืองไทยเพราะว่าระยะทางถึง 6,000 กิโลเมตร ล่าสุด NHK รายงานว่ามีผู้เสียชีวิตแล้ว 6 ราย เจ็บกว่า 20 คน และสูญหายจำนวนมาก และกระทบถึงหุ้นนิกเกอิดิ่ง 1.72 เปอร์เซ็นต์ เงินเยนร่วงอยู่ที่ 83.30 ต่อดอลลาร์

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:37:04 PM »

คลื่นถึงไทย ตี 5 พรุ่งนี้ ความสูง 20 เซนติเมตร
จาก  เนชั่นทันข่าว 11 มีค. 2554 15:29 น.
โฆษกอุตุฯ ให้สัมภาษณ์ผ่านสถานีเนชั่นทีวี คาดผลสึนามิญี่ปุ่นจะถึงไทยประมาณตี 5 พรุ่งนี้ ขนาด 15-20 ซม.ที่นราธิวาส ปัตตานี ไม่รุนแรง ขณะที่ ผอ.ศูนย์พลังงานเพื่อสิ่งแวดล้อม รศ.ดร.เสรี ศุภราทิด ยืนยันไม่มีทางผลกระทบมาถึงเมืองไทยเพราะว่าระยะทางถึง 6,000 กิโลเมตร ล่าสุด NHK รายงานว่ามีผู้เสียชีวิตแล้ว 6 ราย เจ็บกว่า 20 คน และสูญหายจำนวนมาก และกระทบถึงหุ้นนิกเกอิดิ่ง 1.72 เปอร์เซ็นต์ เงินเยนร่วงอยู่ที่ 83.30 ต่อดอลลาร์

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

...............พี่บังเตรียมอพยพหรือยังล่ะครับ........................ คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:38:34 PM »

...............พี่บังเตรียมอพยพหรือยังล่ะครับ........................ คิก คิก

คำว่าไม่รุนแรง นี้ขนาดไหน ครับ  ไหว้ เศร้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:39:06 PM »

พี่สนดูแลตัวเองด้วยนะครับ ขอให้ทุกคนปลอดภัยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 05:53:38 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ยังมีแรงสะเทือนมาเป็นระยะๆ  ผู้เสียชีวิตมีรายงานมาแล้ว29ราย หัวเราะร่าน้ำตาริน  คิดว่าจะมีเพิ่มอีกมาก   รถไฟเริ่มวิ่งแล้ว  ค่อยยังชั่วครับ  กลัวว่าจะมีคนในเมืองตกค้าง  แค่ในโตเกียวเมืองเดียวก็เป็นล้านๆคน  อากาศก็หนาว  ถ้าเดินทางกลับบ้านไม่ได้  จะลำบาก
มือถือยังง่อยใช้ไม่ได้  โทรตู้สาธารณะ  ใช้ฟรีได้ทุกตู้  (ทำงานรวดเร็วดีครับ)  ระดับ7ริกเตอร์นี้  ถ้าเกิดในกรุงเทพ  รับรองราบเป็นหน้ากลอง  เพราะอาคารบ้านเราเป็นคอนกรีตเสริมเหล็ก
ที่นี่อาคารแต่ละหลังไม่ให้ติดกัน  เป็นอาคารเหล็กไอบีม เสาและคานจะเจาะรูเสริมน้อต  เพื่อให้มีอิสละรับแรงสะเทือนได้

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:03:49 PM »

แคล้วคลาดทั้งครอบครัวนะครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:09:28 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ยังมีแรงสะเทือนมาเป็นระยะๆ  ผู้เสียชีวิตมีรายงานมาแล้ว29ราย หัวเราะร่าน้ำตาริน  คิดว่าจะมีเพิ่มอีกมาก   รถไฟเริ่มวิ่งแล้ว  ค่อยยังชั่วครับ  กลัวว่าจะมีคนในเมืองตกค้าง  แค่ในโตเกียวเมืองเดียวก็เป็นล้านๆคน  อากาศก็หนาว  ถ้าเดินทางกลับบ้านไม่ได้  จะลำบาก
มือถือยังง่อยใช้ไม่ได้  โทรตู้สาธารณะ  ใช้ฟรีได้ทุกตู้  (ทำงานรวดเร็วดีครับ)  ระดับ7ริกเตอร์นี้  ถ้าเกิดในกรุงเทพ  รับรองราบเป็นหน้ากลอง  เพราะอาคารบ้านเราเป็นคอนกรีตเสริมเหล็ก
ที่นี่อาคารแต่ละหลังไม่ให้ติดกัน  เป็นอาคารเหล็กไอบีม เสาและคานจะเจาะรูเสริมน้อต  เพื่อให้มีอิสละรับแรงสะเทือนได้

ขอให้พี่และครอบครัว ปลอดภัยนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:19:48 PM »

เอาภาพอาคารของเค้ามาให้ดูครับ  อาคารนี่ผมมีส่วนร่วมด้วย  ใช้เหล็กคุณภาพสูงคือSN490 ปรกติใช้ SS400  สามารถรับแรงแผ่นดินไหวได้ถึง9ริกเตอร์

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:20:59 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ยังมีแรงสะเทือนมาเป็นระยะๆ  ผู้เสียชีวิตมีรายงานมาแล้ว29ราย หัวเราะร่าน้ำตาริน  คิดว่าจะมีเพิ่มอีกมาก   รถไฟเริ่มวิ่งแล้ว  ค่อยยังชั่วครับ  กลัวว่าจะมีคนในเมืองตกค้าง  แค่ในโตเกียวเมืองเดียวก็เป็นล้านๆคน  อากาศก็หนาว  ถ้าเดินทางกลับบ้านไม่ได้  จะลำบาก
มือถือยังง่อยใช้ไม่ได้  โทรตู้สาธารณะ  ใช้ฟรีได้ทุกตู้  (ทำงานรวดเร็วดีครับ)  ระดับ7ริกเตอร์นี้  ถ้าเกิดในกรุงเทพ  รับรองราบเป็นหน้ากลอง  เพราะอาคารบ้านเราเป็นคอนกรีตเสริมเหล็ก
ที่นี่อาคารแต่ละหลังไม่ให้ติดกัน  เป็นอาคารเหล็กไอบีม เสาและคานจะเจาะรูเสริมน้อต  เพื่อให้มีอิสละรับแรงสะเทือนได้

ขอให้ปลอดภัียนะครับ ไหว้

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:25:40 PM »

มิยาบิ จะเป็นไงบ้างไม่รู้  เศร้า เศร้า

ยังสบายดีอยู่ครับ หลงรัก

http://www.youtube.com/watch?v=unyYxBElnFM&feature=player_embedded#at=20

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 26
  พิมพ์