เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:20:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายสนธยา  (อ่าน 7940 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 04:56:46 PM »

Smiley Smiley

ขอให้  โชคดี   ปลอดภัย  ทุกวัน  ครับ  ......

เห็นข่าว  บอกว่า  ......  แผ่นดินไหว  และ  สึนามิ  ครั้งนี้  ทำให้  เกาะฮอนชู  ขยับจากที่เดิม  ไป  8  ฟุต  (  ขยับ ขึ้นหรือลง ซ้ายหรือขวา ก็ไม่รู้  )

และ  แกนโลก  ขยับ  อีก  10  ซม.    (  ไม่รู้ว่า  ขยับไปทางไหน  เหมือนกัน  ....  ไม่มีรายละเอียด  ครับ  )

Smiley Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 12:28:44 PM »

เมืองแห่งตู้กด

เขาจะแย่งกันการกดตู้มั้ยครับ พี่ สน

หรือว่า ยังคงเข้าคิวอย่างเป็นระเบียบ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 01:35:38 PM »

ขอให้ปลอดภัยบ เห็นถ้าไม่ดี หนีมาเมืองไทยครับพี่ ปลอดภัยไว้ก่อน ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 08:37:42 PM โดย Zeus-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 01:48:37 PM »

คนไทย แม้จะรีบ
ก็จะ ช่างมันเถอะ
ถ้ารีบมาก ก็จะบอกกล่าว
ขอทางหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
แล้วก็จะมีเสียงตามหลัง

จะรีบไปไหนของมันว่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 02:26:22 PM »

...หลังแผ่นดินไหวครั้งนี้ เกาะญี่ปุ่นขยับไปทางตะวันออกครับ อ้างอิง CNN

...เนื่องจากสภาพภูมิประเทศ  คนญี่ปุ่นถูกหล่อหลอมมาจากภัยธรรมชาติมานาน จนมีความอดทน มีวินัยสูง เป็นลักษณะประจำชาติ

...มีรายงานข่าวว่าถึงกำลังยากลำบาก ขาดแคลนอาหาร ฯลฯ ขนาดนี้ คนญี่ปุ่นยังคงเป็นผู้มีอารยธรรมอย่างเหนียวแน่นและอดทน

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 04:56:17 PM »

...หลังแผ่นดินไหวครั้งนี้ เกาะญี่ปุ่นขยับไปทางตะวันออกครับ อ้างอิง CNN

...เนื่องจากสภาพภูมิประเทศ  คนญี่ปุ่นถูกหล่อหลอมมาจากภัยธรรมชาติมานาน จนมีความอดทน มีวินัยสูง เป็นลักษณะประจำชาติ

...มีรายงานข่าวว่าถึงกำลังยากลำบาก ขาดแคลนอาหาร ฯลฯ ขนาดนี้ คนญี่ปุ่นยังคงเป็นผู้มีอารยธรรมอย่างเหนียวแน่นและอดทน
ถูกต้องครับพี่แก้ว  เค้าอบรมกันมาแล้วว่าสักวันเค้าต้องเจอแบบนี้  รับรองได้เลยว่าจะไม่มีการแย่งชิง+ลัดคิวให้เห็น สำหรับคนเผ่านี้
หน่วยงานจากรัฐ.มาอบรม+แนะนำแล้วว่าจะทำอย่างไร  นัดเจอกันที่ไหน  การช่วยเหลือตัวเองได้อย่างไร  การอยู่ในค่ายต้องกิน  ต้องถ่ายอย่างไร

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 05:23:18 PM »

รายงานตอนนี้มีคนสูญหายกว่าหมื่นคน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 05:41:15 PM »

รายงานตอนนี้มีคนสูญหายกว่าหมื่นคน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หวังให้เป็นแค่พลัดหลงครับน้าสน   เศร้า

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 08:55:11 AM »

ข่าวว่ามีลูกย่อย ๆ ตามมาอีก
สถานะการณ์ เป็นอย่างไรครับ พี่ สน
มีการกักตุนอาหาร น้ำ เวชภัณฑ์  อย่างไรครับ
ทางการ มีข่าวประกาศ อย่างไรบ้าง
แล้วของพี่ พอประทัง ไปได้ กี่วันครับ
ระบบสื่อสาร ยังโอเค มั้ยครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 09:25:16 AM »

หวังให้เป็นแค่พลัดหลงครับน้าสน   เศร้า

ขอคิดแบบลุงปูครับ Grin

เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:45:28 PM »

ข่าว CNN..ฝรั่งทึ่งในความมีวินัยของชาวญี่ปุ่น..
เผยแพร่ภาพข่าวช่วงที่ทหารนำเรือออกไปช่วย..มีผู้ประสบภัยหลายคนรอความช่วยเหลือ
ปรากฎว่ามีชายคนนึงออกมารับทหารเข้าไปข้างในแล้วเขาจัดให้คนแก่ ผู้หญิงและเด็ก
ทยอยเดินเรียงแถวขึ้นเรือก่อน...ส่วนผู้ชายและคนที่แข็งแรงจะเป็นกลุ่มรั้งท้าย.. เยี่ยม

ไทยเราก็นำเอาความมีวินัย..ของชนชาติญี่ปุ่นมาเป็นแบบอย่าง..ก็คือการยืนตรงเคารพ
เพลงชาติเพื่อแสดงออกถึงความรักชาติช่วง 8.00 โมงเช้าและ 6.00 โมงเย็นจนทุกวันนี้ครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:51:59 PM »

เพื่อนโอที่อยู่ที่ญี่ปุ่น คนนึงกลับเมืองไทย อีกคนยังอยู่ในญี่ปุ่นแต่ย้ายไปจังหวัดอื่น พี่สนช่วงนี้อาจจะไม่สะดวกเข้าเน็ต หากเป็นไปได้ กลับมาเมืองไทยก่อนก็ดีนะคะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:55:51 PM »

ดีใจที่ปลอดภัยครับ  ห่วงทุกครและทุกเชื้อชาติที่ตกอยู่ในภาวะแบบนี้ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 05:12:48 PM »

เคลื่อนไปราวๆ2.4เมตรครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 08:07:27 AM »

เห็นข่าวทางญี่ปุ่นแล้ว
ให้เศร้าใจ
เริ่มขยายวง
แต่ประชาชน เขาเข้มแข็ง

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์