เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:14:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนรวยซะอย่างทำอะไรก็ไม่ผิด  (อ่าน 11797 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:12:54 AM »

สยดสยองมากครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:27:45 AM »

พูดไปก็สยองเหมือนกันนะ ศพท่อนบนมากองอยู่ข้างคนขับ...
กระนั้นเจ้าคนขับยังมีเรี่ยวแรงขับไปไกลตั้ง 8 กิโลเมตรเลยเหรอครับ.. ตกใจ

ผมเดาว่าตอนชนผู้เสียชีวิตลอยขึ้นโดยลำตัวส่วนบนพุ่งเข้ามาในรถและขาชี้ฟ้า แล้วด้วยความเร็วขอบหลังคาเลยตัดลำตัวขาดสองท่อน และผู้เสียชีวิตยังไม่ได้เสียชีวิตทันที อาจจะส่งเสียงร้องออกมาตอน ก.ม.ที่ 7 คนขับเลยเบรคแล้วล็อครถ และหนีขึ้นแท็กซี่ตรง กม.ที่ 8 ครับ... แลบลิ้น

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:34:29 AM »

ทำไม จะต้องเบลอป้ายทะเบียนด้วยครับ

รถที่ใช้กระทำผิดกฎหมาย นี่นะ

กลัวราคาตกมั้งครับ เผื่อขายต่อ Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:38:25 PM »

เงียบไปเรื่องนึงล่ะ เรื่องนี้จะเงียบอีกหรือปล่าวน้าาา

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:49:11 PM »

เงียบไปเรื่องนึงล่ะ เรื่องนี้จะเงียบอีกหรือปล่าวน้าาา
เป็นไปได้สูง เหยื่อเป็นคนต่างด้าวซะด้วย

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:36:24 PM »

อ้างถึง
คนรวยซะอย่างทำอะไรก็ไม่ผิด

...ไม่ผิด? ตามข่าวยังไม่ได้ตัวคนขับ ศาลตัดสินแล้วหรือครับว่าไม่ผิด?

คือคนรวยนะครับ  ทำผิดก็ถูกหมดครับ  ไม่ต้องรอศาลไห้เสียเวลาหรอกครับ  แต่รายนี้ศาลว่าจะออกหมายจับวันที่  28  มี ค   ครับ ตอนนี้คงกำลังวิ่งเต้นตามประสาคนรวยครับ   

สุดท้ายก็รอดครับ  คนตายก็ตายไปฟรีๆ เหมือนรายก่อนหน้าหนี  หรืออีกหลายๆคดี   ถ้ามันขับช้าๆ ก็คงไม่ทำไห้ผู้หญิงคนนี้ต้องตายหรอกนะครับ

ชนจนตัวขาด คงวิ่งไม่ใช่น้อยๆนะครับ  วิ่ง 120  km  ชนคนตัวยังไม่ขาดเลยครับ นี้ต้องเร็วกว่านี้มากๆ จริงๆเห็นคนตัดหน้า  น่าจะเบรก หรือหัก
รถหลบลงข้างทางชนต้นไม้ตายไปเลยน่าจะยังดีกว่านะครับ

นี่เพราะกฏหมายมันเข้าข้างคนขับรถมากเกินไป  กฏหมายเอื่อไห้คนอยากซื้อรถไห้ลูกสาวลูกชายมากเกินไป  กฏหมายอ่อนแบบนี้ ขับรถชนคนสักเดือนละคนก็ไม่เป็นไรครับ
ผมดูหนังต่างประเทศ (อเมริกา)  เห็นเวลาพระเอก  นางเอก หรือคนร้ายวิ่งข้ามถนน ใครก็ตามที่ขับรถอยู่เขาจะเบรกจนรถชนกันหลายๆคัน
ไม่ทราบว่าจริงๆเขาจะเบรกกันไหมต้องถามคนอยู่ อเมริกาอีกที

ถ้าเป็นบ้านเรามันคงไม่เบรกไห้หรอกครับ ไฟแดงมันยังผ่าเลยถ้าไม่มี ตร คุ้ม     Grin Grin Grin
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:40:24 PM »

ทำไม จะต้องเบลอป้ายทะเบียนด้วยครับ

รถที่ใช้กระทำผิดกฎหมาย นี่นะ

กลัวราคาตกมั้งครับ เผื่อขายต่อ Grin

แค่ป้ายทะเบียนยังไม่กล้าเอามาไห้เราดูเลยครับ  ป้ายแดงแท้ๆกลัวอะไร  ของคนรวยๆอะไรก็มีค่าหมดเลยนะครับ  นี่ถ้าเป็นรถเก่าๆถูกๆคนจนๆขับคงเห็นหมดแล้วนะครับ

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:42:33 PM »

ทุกที่ในโลกนี้มีคนเหนือคนเสมอ  แบร่

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:46:20 PM »

อ้างถึง

...ไม่ผิด? ตามข่าวยังไม่ได้ตัวคนขับ ศาลตัดสินแล้วหรือครับว่าไม่ผิด?

ขอคารวะในวุฒิภาวะของพี่ครับ  ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:50:13 PM »

ตามข่าว คนขับ คาดว่าเป็นลูกชายของเจ้าของรถ บัตรที่เจอในรถระบุอายุ 19 ปี

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:54:47 PM »

อ้างถึง

ขอคารวะในวุฒิภาวะของพี่ครับ  ไหว้

ไหว้

เห็นอันนี้ ที่พิมพ์ไปยาวๆ กดลบทิ้งหมดเลย Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 02:59:59 PM »

มีคดีแบบนี้สองครั้งแล้วนะครับ  สุดท้ายก็บัวแล้งน้ำ  ผมว่ามันน่าจะมีการออกกฏหมายอะไรมาป้องปราบคนรวยๆที่ชอบขับรถเร็วๆแบบนี้บ้าง  ถนนเป็นของคนไช้รถทุกคนครับไม่ใช่ของเขาคนเดียว

การเลี้ยงดูลูกผิดๆ ทำไห้เกิดปัญหาสังคมและคนรอบข้าง  จริงๆลูกคนรวยๆพวกนี้เขาเลี้ยงดูกันผิดตั้งแต่เกิดแล้วครับ  เช่นฝากท้องก็ต้องไปโรงบาลแพงๆ   เรียนก็ต้องวิ่งเต้นไห้ได้เรียนโรงเรียนดีๆ มีการแซงคิดด้วย คือคนพวกนี้เข้าคิวซื้อของยังไม่เป็นเลยนะครับ ไม่เหมือนยี่ปุ่น[/size]

อยู่ต่อไปก็จะนำความเสื่อมโทรมมาสู่สังคม ผมว่าน่าจะจับมาประหารชีวิตเลยนะครับ  

นึงถึงที่อินเดียนะครับ  ที่นั้นใครขับรถชนคนตาย ต้องโดนรุมสะกำปางตาย หรือตายตามกันไปเลย  แล้วคนที่รุมก็ไม่มีความผิดด้วย

บ้านเราถ้าเอากฏแบบนี้มาไช้บ้างรถคงไม่ค่อยติดนะครับ  ผู้ผลิตรถคงขาดทุนจนต้องย้ายฐานการผลิตไปลาวหรือ เขมรแน่นอนครับ

ออผม พูดเหมือนว่าจะไม่ขับรถเลยนะครับ  จริงๆแล้วปรกติก็ไม่ค่อยได้ขับ(มีคนขับไห้)  ถึงขับก็จะขับช้ามากๆจนหมามันวิ่งคุมทันนะครับ
เลยด่าคนที่ขับรถเร็วๆได้เต็มที่ครับ

ผิดตรงไหนครับ ไม่ดีตรงไหน ผมงง  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 03:08:24 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 03:25:16 PM »

อ้างถึง

คือคนรวยนะครับ  ทำผิดก็ถูกหมดครับ  ไม่ต้องรอศาลไห้เสียเวลาหรอกครับ  แต่รายนี้ศาลว่าจะออกหมายจับวันที่  28  มี ค   ครับ ตอนนี้คงกำลังวิ่งเต้นตามประสาคนรวยครับ    

สุดท้ายก็รอดครับ  คนตายก็ตายไปฟรีๆ เหมือนรายก่อนหน้าหนี  หรืออีกหลายๆคดี   ถ้ามันขับช้าๆ ก็คงไม่ทำไห้ผู้หญิงคนนี้ต้องตายหรอกนะครับ

ชนจนตัวขาด คงวิ่งไม่ใช่น้อยๆนะครับ  วิ่ง 120  km  ชนคนตัวยังไม่ขาดเลยครับ นี้ต้องเร็วกว่านี้มากๆ จริงๆเห็นคนตัดหน้า  น่าจะเบรก หรือหัก
รถหลบลงข้างทางชนต้นไม้ตายไปเลยน่าจะยังดีกว่านะครับ

นี่เพราะกฏหมายมันเข้าข้างคนขับรถมากเกินไป  กฏหมายเอื่อไห้คนอยากซื้อรถไห้ลูกสาวลูกชายมากเกินไป  กฏหมายอ่อนแบบนี้ ขับรถชนคนสักเดือนละคนก็ไม่เป็นไรครับ
ผมดูหนังต่างประเทศ (อเมริกา)  เห็นเวลาพระเอก  นางเอก หรือคนร้ายวิ่งข้ามถนน ใครก็ตามที่ขับรถอยู่เขาจะเบรกจนรถชนกันหลายๆคัน
ไม่ทราบว่าจริงๆเขาจะเบรกกันไหมต้องถามคนอยู่ อเมริกาอีกที

ถ้าเป็นบ้านเรามันคงไม่เบรกไห้หรอกครับ ไฟแดงมันยังผ่าเลยถ้าไม่มี ตร คุ้ม     Grin Grin Grin
ท่านเคยเห็น คนรวยที่มีจิตใจดีงามมั้ย
คนที่รวยมาจากการทำงาน สุตริตเก็บหอมรอมริบ ตามวิถีของเค้า
 คนรวยที่ ฟลุ้ค ในงานที่เค้าทำมาเช่น จับ ธุระกิจ ที่ถูกต้อง
คนรวย ไม่ได้เลวเสมอไปทุกคนหรอกครับ  หรือว่าท่านไม่อยากรวย แต่ผมอยากรวย ครับ
ที่ทำทุกวันนี้ เพื่อ ต้องการเงิน ให้มากเท่าไหร่ยิ่งดี เพื่อ ครอบครัว หลังจากที่พอเหลือที่จะแบ่งปันได้ เมื่อถึงเวลา ก็คืนให้ สังคมบ้าง
นั้นคือสิ่งที่ผมต้องการมาตลอด  หรือว่า ท่านไม่ต้องการรวย ในฐานะที่เรา รู้จักกันเป็นเพื่อนกัน ผม อธิบายในฐานะเพื่อนนะครับ
  คนจนในมุมมองผมที่เห็นอยู่ทุกวันนี้ คือ  จนใจครับ คนที่ไม่กล้าที่จะทำอะไรเพิ่มไปมากกว่าเดิม กลัวเหนื่อย กลัวล้มเหลว
 คนที่ มีโอกาสแต่ไม่กล้าที่จะคว้ามัน ในทุกกรณี
 ยกตัวอย่างง่ายๆครับ ผมมีเพื่อน คนนึง สมัยนั้น ที่ผมเห็น เค้าไม่มีเงินที่จะซื้อข้าวสาร ต้องมาหยิบยืมผม เป็นประจำ (ช่วงแรก)
เพราะสิ่งที่เค้าทำ คือการ ซ่อมคอมพิวเตอร์ (ลูกจ้าง) หลังจากนั้นไม่นาน เค้าได้เก็บเล็กผสมน้อย และได้แฟน ก็เป็นลูกจ้างเหมือนกัน
 จากการเก็บเงิน ของเค้า เค้าสามารถซ่อมคอมพิวเตอร์ได้ 3 ตัว(1ปี)  เพื่อเปิดร้านอินเตอร์เน็ตจาก3 เพิ่มเป็น 5 ตัวและเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
  การกินอยู่ของเค้านั้น ง่ายมากครับ  อะไรก็ได้ขอให้อิ่ม เป็นพอ ไม่เคยกินเอ็มเค เคเอฟซี หรืออะไรที่หรูๆ เหมือนคนอื่นเค้า
หลายปีแล้ว ครับ  เมื่อ 3 เดือนก่อน เค้าโทรมาหาผมว่า "พี่ศักดาๆ ผมซื้อบ้านแล้วนะครับ" ผมถามว่า "ดาวน์บ้านหรือซื้อ"
เค้าตอบว่า "ซื้อครับพี่" คำถาม ต่อไปที่ถาม ก็คือ "ซื้อกี่แสนล่ะน้อง" คำตอบก็คือ  "ล้านกว่า ครับพี่"
ทุกวันนี้ จากเด็กคนนึงไม่มีรถขับไปทำงานผมต้องไปรับไปส่งทุกวัน(ทำงานบนบิ้กซี) สุราษ
ได้ใช้ชีวิตในบ้านของตัวเอง  ราคา ล้านกว่า  และ มีร้านอินเตอร์เน็ตเป็นของตัวเอง แต่ตัวเองยังคงเป็นลูกจ้างเค้าอยู่ (อยู่หน้าโรงเรียนอาชีวะ สุราษ) เป็นอีกสาขาหนึ่งของ บริษัท เพิ่งได้ย้ายออกมา

คำถามครับ คนรวยแบบนี้ผิดมั้ย ครับ ยิ้มีเลศนัย

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 03:42:44 PM »

ประมาท ขาดสติ ทำผิดกฏหมาย ไม่มีความรับผิดชอบ ขอแสดงความเสียใจต่อญาติผู้สูญเสียในเหตุการณ์

ที่เกิดขึ้นด้วยครับ  เศร้า  ไหว้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 03:49:27 PM »

อ้างถึง

คือคนรวยนะครับ  ทำผิดก็ถูกหมดครับ  ไม่ต้องรอศาลไห้เสียเวลาหรอกครับ  แต่รายนี้ศาลว่าจะออกหมายจับวันที่  28  มี ค   ครับ ตอนนี้คงกำลังวิ่งเต้นตามประสาคนรวยครับ   

สุดท้ายก็รอดครับ  คนตายก็ตายไปฟรีๆ เหมือนรายก่อนหน้าหนี  หรืออีกหลายๆคดี   ถ้ามันขับช้าๆ ก็คงไม่ทำไห้ผู้หญิงคนนี้ต้องตายหรอกนะครับ

ชนจนตัวขาด คงวิ่งไม่ใช่น้อยๆนะครับ  วิ่ง 120  km  ชนคนตัวยังไม่ขาดเลยครับ นี้ต้องเร็วกว่านี้มากๆ จริงๆเห็นคนตัดหน้า  น่าจะเบรก หรือหัก

นี่เพราะกฏหมายมันเข้าข้างคนขับรถมากเกินไป  กฏหมายเอื่อไห้คนอยากซื้อรถไห้ลูกสาวลูกชายมากเกินไป  กฏหมายอ่อนแบบนี้ ขับรถชนคนสักเดือนละคนก็ไม่เป็นไรครับ
ผมดูหนังต่างประเทศ (อเมริกา)  เห็นเวลาพระเอก  นางเอก หรือคนร้ายวิ่งข้ามถนน ใครก็ตามที่ขับรถอยู่เขาจะเบรกจนรถชนกันหลายๆคัน

ถ้าเป็นบ้านเรามันคงไม่เบรกไห้หรอกครับ ไฟแดงมันยังผ่าเลยถ้าไม่มี ตร คุ้ม     Grin Grin Grin

...ผมว่าเป็นการตีเหมาล่วงหน้า เรื่องราวข้อเท็จจริงยังไม่ชัดเจนก็สรุปไปแล้ว

...คนรวย มีหน้ามีตาติดคุกก็มีถมไปนะครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์