เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:22:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนรวยซะอย่างทำอะไรก็ไม่ผิด  (อ่าน 11819 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 04:02:19 PM »

เมื่่่อเช้าเปิดทีวีทันได้ดูแค่ช่วงท้ายๆของข่าว ผมก็นึกว่าเจ้าของรถถูกฆ่าหั่นศพซะอีก เพิ่งรู้รายละเอียดก็ตอนนี้เองครับ มันจะมีคำพูดในหมู่คนขับรถบางกลุ่มนะครับ ชนแล้วอย่าอยู่รอตำรวจให้หนีไไปก่อนแล้วค่อยเคลียร์ทีหลังกับชนแล้วถ้าไม่ตายถอยเหยียบซํ้าให้ตายจะเสียเงินน้อยกว่าค่ารักษาคนเจ็บ ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:22:49 PM »

คำถามครับ คนรวยแบบนี้ผิดมั้ย 

ไม่ผิดหรอกครับ ถ้าเขายังไม่ขับรถแพงๆแล้ว  ชนคนจนตัวขาดกระเด็ดแบบนั้น  จริงๆเบรกหน่อยนึงก็ได้ครับ  แล้วคนรวยที่ไม่ได้ขับรถแพงๆชนคนก็ไม่เดื่อดร้อนนะครับ

อย่าหลงประเด็นครับ ประเด็นของผมคือต้องเอาคนๆนี้มารับโทษแบบหนักๆ  จะได้ไม่มีใครเอาเป็นแบบอย่างนะครับ 

อ้างถึง
คนรวยซะอย่างทำอะไรก็ไม่ผิด

...ไม่ผิด? ตามข่าวยังไม่ได้ตัวคนขับ ศาลตัดสินแล้วหรือครับว่าไม่ผิด?

คือคนรวยนะครับ  ทำผิดก็ถูกหมดครับ  ไม่ต้องรอศาลไห้เสียเวลาหรอกครับ  แต่รายนี้ศาลว่าจะออกหมายจับวันที่  28  มี ค   ครับ ตอนนี้คงกำลังวิ่งเต้นตามประสาคนรวยครับ   

สุดท้ายก็รอดครับ  คนตายก็ตายไปฟรีๆ เหมือนรายก่อนหน้าหนี  หรืออีกหลายๆคดี   ถ้ามันขับช้าๆ ก็คงไม่ทำไห้ผู้หญิงคนนี้ต้องตายหรอกนะครับ

ชนจนตัวขาด คงวิ่งไม่ใช่น้อยๆนะครับ  วิ่ง 120  km  ชนคนตัวยังไม่ขาดเลยครับ นี้ต้องเร็วกว่านี้มากๆ จริงๆเห็นคนตัดหน้า  น่าจะเบรก หรือหัก
รถหลบลงข้างทางชนต้นไม้ตายไปเลยน่าจะยังดีกว่านะครับ

นี่เพราะกฏหมายมันเข้าข้างคนขับรถมากเกินไป  กฏหมายเอื่อไห้คนอยากซื้อรถไห้ลูกสาวลูกชายมากเกินไป  กฏหมายอ่อนแบบนี้ ขับรถชนคนสักเดือนละคนก็ไม่เป็นไรครับ
ผมดูหนังต่างประเทศ (อเมริกา)  เห็นเวลาพระเอก  นางเอก หรือคนร้ายวิ่งข้ามถนน ใครก็ตามที่ขับรถอยู่เขาจะเบรกจนรถชนกันหลายๆคัน
ไม่ทราบว่าจริงๆเขาจะเบรกกันไหมต้องถามคนอยู่ อเมริกาอีกที

ถ้าเป็นบ้านเรามันคงไม่เบรกไห้หรอกครับ ไฟแดงมันยังผ่าเลยถ้าไม่มี ตร คุ้ม     Grin Grin Grin

...ผมว่าเป็นการตีเหมาล่วงหน้า เรื่องราวข้อเท็จจริงยังไม่ชัดเจนก็สรุปไปแล้ว

...คนรวย มีหน้ามีตาติดคุกก็มีถมไปนะครับ

นี้เหละครับคือสิ่งที่ผมต้องการ   สื่่อบ้านเราอ่อนแอ ไม่กล้านำเสนอความจริงๆ พอเรื่องเงียบก็จบ  ไม่เหมือนต่างประเทศ ถ้ามีข่าวแบบนี้เขาจะประโคมข่าว ตัดสินไปก่อนเหมือนผม  แล้ว ตร  ก็จะทำตรงกันข้ามกับสื่อ  จริงๆแล้วผมก็ว่ามันไม่เห็นเสียหายตรงไหนเลยนะครับ

มีแต่ได้กับได้  ไห้สื่อ+ สังคมกดดัน  ตร อีกที คือดัดสินไปก่อนนะครับ เหมือนทำโพลไงครับ  เข้าใจไหมครับ  ยิ่งถ้าเรานอนหลับไม่สนใจอีกหน่อนคนก็จะลืม คนตายก็ตายฟรีๆ

ครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:32:40 PM »

คนขับ ที่เห็นศพติดรถมาตลอดที่ขับมานี่ น่าจะหลอนพอดูนะครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:34:25 PM »

คำถามครับ คนรวยแบบนี้ผิดมั้ย 

ไม่ผิดหรอกครับ ถ้าเขายังไม่ขับรถแพงๆแล้ว  ชนคนจนตัวขาดกระเด็ดแบบนั้น  จริงๆเบรกหน่อยนึงก็ได้ครับ  แล้วคนรวยที่ไม่ได้ขับรถแพงๆชนคนก็ไม่เดื่อดร้อนนะครับ

อย่าหลงประเด็นครับ ประเด็นของผมคือต้องเอาคนๆนี้มารับโทษแบบหนักๆ  จะได้ไม่มีใครเอาเป็นแบบอย่างนะครับ 

อ้างถึง
คนรวยซะอย่างทำอะไรก็ไม่ผิด

...ไม่ผิด? ตามข่าวยังไม่ได้ตัวคนขับ ศาลตัดสินแล้วหรือครับว่าไม่ผิด?

คือคนรวยนะครับ  ทำผิดก็ถูกหมดครับ  ไม่ต้องรอศาลไห้เสียเวลาหรอกครับ  แต่รายนี้ศาลว่าจะออกหมายจับวันที่  28  มี ค   ครับ ตอนนี้คงกำลังวิ่งเต้นตามประสาคนรวยครับ   

สุดท้ายก็รอดครับ  คนตายก็ตายไปฟรีๆ เหมือนรายก่อนหน้าหนี  หรืออีกหลายๆคดี   ถ้ามันขับช้าๆ ก็คงไม่ทำไห้ผู้หญิงคนนี้ต้องตายหรอกนะครับ

ชนจนตัวขาด คงวิ่งไม่ใช่น้อยๆนะครับ  วิ่ง 120  km  ชนคนตัวยังไม่ขาดเลยครับ นี้ต้องเร็วกว่านี้มากๆ จริงๆเห็นคนตัดหน้า  น่าจะเบรก หรือหัก
รถหลบลงข้างทางชนต้นไม้ตายไปเลยน่าจะยังดีกว่านะครับ

นี่เพราะกฏหมายมันเข้าข้างคนขับรถมากเกินไป  กฏหมายเอื่อไห้คนอยากซื้อรถไห้ลูกสาวลูกชายมากเกินไป  กฏหมายอ่อนแบบนี้ ขับรถชนคนสักเดือนละคนก็ไม่เป็นไรครับ
ผมดูหนังต่างประเทศ (อเมริกา)  เห็นเวลาพระเอก  นางเอก หรือคนร้ายวิ่งข้ามถนน ใครก็ตามที่ขับรถอยู่เขาจะเบรกจนรถชนกันหลายๆคัน
ไม่ทราบว่าจริงๆเขาจะเบรกกันไหมต้องถามคนอยู่ อเมริกาอีกที

ถ้าเป็นบ้านเรามันคงไม่เบรกไห้หรอกครับ ไฟแดงมันยังผ่าเลยถ้าไม่มี ตร คุ้ม     Grin Grin Grin

...ผมว่าเป็นการตีเหมาล่วงหน้า เรื่องราวข้อเท็จจริงยังไม่ชัดเจนก็สรุปไปแล้ว

...คนรวย มีหน้ามีตาติดคุกก็มีถมไปนะครับ

นี้เหละครับคือสิ่งที่ผมต้องการ   สื่่อบ้านเราอ่อนแอ ไม่กล้านำเสนอความจริงๆ พอเรื่องเงียบก็จบ  ไม่เหมือนต่างประเทศ ถ้ามีข่าวแบบนี้เขาจะประโคมข่าว ตัดสินไปก่อนเหมือนผม  แล้ว ตร  ก็จะทำตรงกันข้ามกับสื่อ  จริงๆแล้วผมก็ว่ามันไม่เห็นเสียหายตรงไหนเลยนะครับ

มีแต่ได้กับได้  ไห้สื่อ+ สังคมกดดัน  ตร อีกที คือดัดสินไปก่อนนะครับ เหมือนทำโพลไงครับ  เข้าใจไหมครับ  ยิ่งถ้าเรานอนหลับไม่สนใจอีกหน่อนคนก็จะลืม คนตายก็ตายฟรีๆ

ครับ

...ตัดสินไปก่อนทั้งที่ข้อเท็จจริงก็มีน้อยนิด เป็นการกดดันกระบวนการยุติธรรมด้วยอคติ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:39:44 PM »

แล้วเรื่องของรถตู้ ไปถึงไหนกันแล้วครับเนี่ย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:51:42 PM »

ตัดสินไปก่อนทั้งที่ข้อเท็จจริงก็มีน้อยนิด เป็นการกดดันกระบวนการยุติธรรมด้วยอคติ

ถ้าเรามองมุมกลับ ไม่มีใครไปขว้างศาลท่านได้อยู่แล้วครับ  ในทางกลับกันท่านอาจจะทำหน้าที่แบบตรงไปตรงมามากว่าเดิมก็ได้ครับ

สรุปคือได้มากกว่าเสียครับ

แล้วเรื่องของรถตู้ ไปถึงไหนกันแล้วครับเนี่ย

ถ้าสื่อไม่กดดัน ไม่นำเสนอข่าวปล่อยไห้เรื่องเงียบ เราก็น่าจะรู้นี้ครับว่าเป็นยังไง  ผมไม่ค่อยเชื่อกระบวนการยุติธรรม บ้านเราสักเท่าไรครับ  บางคดีตัดสินแล้วรับไม่ได้ครับ

ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:07:44 PM »

เรื่องผิดถูกก็ว่ากันไปตามกฏหมายครับ

แต่ที่ผมติดใจมากกว่า ก็จากที่ได้อ่านในนสพ.เมื่อวานนี้ ประมาณว่ามีนายตำรวจที่สน.หนึ่ง ให้ข่าวทันทีว่า มีผู้ร้ายได้ก่อคดีชิงทรัพย์แล้วขโมยรถคันดังกล่าวขับหลบหนีมา
จนชนผู้ตายขาด2ท่อน  แล้ว ย่อหน้าต่อมาก็เป็นนายตำรวจ สน.ที่รถได้ถูกจอดทิ้งไว้ ได้ตรวจสอบเบื้องต้นจากพยานแถวนั้น ว่าคนขับแต่งตัวเหมือนนักศึกษา ได้หนีขึ้นแท็กซี่ไป
ซึ่งตรงกับข่าวในวันนี้ว่าเป็นของนักศึกษาจริงๆ ไม่มีเรื่องของการขโมยรถมา แล้วยังตรงกับวันนี้ที่ว่ามีนายตำรวจมาขอเลื่อนการเข้ามอบตัวจาก สน.เจ้าของคดี

จากข้อมูลของนสพ.แบบนี้ผมก็คงเดาว่า ทางฝ่ายที่ขับรถชนรู้จักกับนายตำรวจดังกล่าว แต่การที่นายตำรวจให้ข้อมูลว่ารถโดนขโมยมาเป็นตุเป็นตะขนาดนั้น ......  แบร่
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:12:35 PM »

ตัดสินไปก่อนทั้งที่ข้อเท็จจริงก็มีน้อยนิด เป็นการกดดันกระบวนการยุติธรรมด้วยอคติ

ถ้าเรามองมุมกลับ ไม่มีใครไปขว้างศาลท่านได้อยู่แล้วครับ  ในทางกลับกันท่านอาจจะทำหน้าที่แบบตรงไปตรงมามากว่าเดิมก็ได้ครับ

ถ้าสื่อไม่กดดัน ไม่นำเสนอข่าวปล่อยไห้เรื่องเงียบ เราก็น่าจะรู้นี้ครับว่าเป็นยังไง  ผมไม่ค่อยเชื่อกระบวนการยุติธรรม บ้านเราสักเท่าไรครับ  บางคดีตัดสินแล้วรับไม่ได้ครับ

...ก็เพราะว่าศาลตัดสินโดยอิสระ  ยิ่งไม่สมควรกดดัน  ถ้าจะผดุงความยุติธรรมต้องเอาข้อเท็จจริงมาแฉว่าผู้ถูกกล่าวหาทำอะไร  ไม่ใช่ไปตัดสินโดยมีข้อมูลเพียงน้อยนิด แล้วทึกทักเอาว่าผิด

...สื้อที่ใช้วิธีทึกทักแบบนี้ถือว่าคุณภาพต่ำ

...ไม่เห็นด้วยที่ว่า "ได้มากกว่าเสีย"

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:15:32 PM »

ข่าวที่ออกมาถ้าเป็นจริงเด็กที่ขับรถชนเดือดร้อนแน่เพราะชนแล้วหนี
ส่วนพ่อแม่ที่ซื้อรถให้ก็เดือดร้อนมากกว่าเพราะต้องวิ่งเต้นคดีชนแล้วหนี
ส่วนข่าวที่ว่านายตำรวจที่มาให้ข่าวบิดเบือนนั้นถ้าเป็นจริงระยำที่สุด
ผมว่ารถมีประกันแถมมีนายตำรวจเข้าช่วยสุดท้ายทำนายว่าตายฟรี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:53:24 PM »

...ก็เพราะว่าศาลตัดสินโดยอิสระ  ยิ่งไม่สมควรกดดัน  ถ้าจะผดุงความยุติธรรมต้องเอาข้อเท็จจริงมาแฉว่าผู้ถูกกล่าวหาทำอะไร  ไม่ใช่ไปตัดสินโดยมีข้อมูลเพียงน้อยนิด แล้วทึกทักเอาว่าผิด

...สื้อที่ใช้วิธีทึกทักแบบนี้ถือว่าคุณภาพต่ำ

...ไม่เห็นด้วยที่ว่า "ได้มากกว่าเสีย"

ผมขอแก้นิดนึงครับ  ศาลท่านจะตัดสินอะไรยังไง  ผมไม่สนใจครับ  ผมสนใจแต่การทำงานของ  ตร  ครับว่าท่านจะเป็นธรรมเที่ยงธรรมพอไหมครับ

เพราะถ้า  ตร ชงเรื่องไปแบบไหน ศาลท่านก็ตัดสินตามเนื้อผ้าอยู่แล้วครับ  ไม่มีใครไปกดดันศาลได้หรอกครับ  เข้าใจใหม่นะครับผมอาจจะเขียนผิดเอง  เลยทำไห้ท่านเข้าใจผิดไป  ส่วนที่ว่าคุณภาพต่ำก็ไม่ว่ากันครับ  เราแก้ไข้ได้ครับ  ของอย่างนี้ไม่ใช่เรื่องยากครับ

ส่วนที่ไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่ากันครับ  แนวทางใครก็ทางมัน  ศาลตัดสินคดี  ทัก  ก็มีคนเห็นด้วยแล้วก็ไม่เห็นด้วยถมไปครับ   ขออย่างเดียวครับไห้เอาผลประโยนช์ส่วนรวมเป็นที่ตั้งก็พอครับ  อย่างไปเข้าข้างลูกท่านหลานเธอมากนักก็จะดีไม่น้อยครับ

ท่านก็เป็นคนดี  ผมก็เป็นคนดี ถ้าเราช่วยกันทำอะไรที่เป็นประโยนช์แก่บ้านเมือง เอาผลประโยนช์บ้านเมืองมาก่อน  มีแต่ได้กับได้ครับ  ถึงใครจะว่าทำไปตั้ง  100  ได้มาแค่  1
 เดียว ผมก็ว่ายังดีกว่าเราไม่ทำอะไรเลยครับ

เรื่องผิดถูกก็ว่ากันไปตามกฏหมายครับ

แต่ที่ผมติดใจมากกว่า ก็จากที่ได้อ่านในนสพ.เมื่อวานนี้ ประมาณว่ามีนายตำรวจที่สน.หนึ่ง ให้ข่าวทันทีว่า มีผู้ร้ายได้ก่อคดีชิงทรัพย์แล้วขโมยรถคันดังกล่าวขับหลบหนีมา
จนชนผู้ตายขาด2ท่อน  แล้ว ย่อหน้าต่อมาก็เป็นนายตำรวจ สน.ที่รถได้ถูกจอดทิ้งไว้ ได้ตรวจสอบเบื้องต้นจากพยานแถวนั้น ว่าคนขับแต่งตัวเหมือนนักศึกษา ได้หนีขึ้นแท็กซี่ไป
ซึ่งตรงกับข่าวในวันนี้ว่าเป็นของนักศึกษาจริงๆ ไม่มีเรื่องของการขโมยรถมา แล้วยังตรงกับวันนี้ที่ว่ามีนายตำรวจมาขอเลื่อนการเข้ามอบตัวจาก สน.เจ้าของคดี

จากข้อมูลของนสพ.แบบนี้ผมก็คงเดาว่า ทางฝ่ายที่ขับรถชนรู้จักกับนายตำรวจดังกล่าว แต่การที่นายตำรวจให้ข้อมูลว่ารถโดนขโมยมาเป็นตุเป็นตะขนาดนั้น ......  แบร่

ดูป้ายทะเบียนนะครับ ยังไม่กล้าเปิดไห้เราดูเลย  นี้ถ้าเป็นพวกเสื้อแดงโดนว่า  สองมาตฐานแล้วครับ

ข่าวที่ออกมาถ้าเป็นจริงเด็กที่ขับรถชนเดือดร้อนแน่เพราะชนแล้วหนี
ส่วนพ่อแม่ที่ซื้อรถให้ก็เดือดร้อนมากกว่าเพราะต้องวิ่งเต้นคดีชนแล้วหนี
ส่วนข่าวที่ว่านายตำรวจที่มาให้ข่าวบิดเบือนนั้นถ้าเป็นจริงระยำที่สุด
ผมว่ารถมีประกันแถมมีนายตำรวจเข้าช่วยสุดท้ายทำนายว่าตายฟรี

ดูกันไปครับ  แต่ผมฟันธงไปแล้ว  ว่ามีมวยล้มต้มคนดูแน่ครับ  สาธุขอไห้ผมคิดผิดที่เถอะครับ ไหว้  อย่าไห้คนต้องตายฟรีๆเลย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:09:51 PM »

คนสามารถหนี ความผิดทางกฎหมายบ้านเมืองโดยใช้ อำนาจได้
แต่ไม่มีใครหนี กฎแห่งกรรมไปได้ ซักคน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:13:20 PM »

ใครผิดหรือไม่ผิด... ผมไม่ขอออกความคิดเห็นครับ... แต่ผมมองที่ "ความรับผิดชอบ" ของผู้เกี่ยวข้อง(เจ้าของ... คนขับ... ฯลฯ ) ซึ่งน่าจะแสดงออกในด้านบวกมากกว่านี้... อย่างน้อยกล้าออกพบพนักงานสอบสวนตามนัดก็ยังดี...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:19:33 PM »

อุบัติเหตุมันพูดยากครับ บทจะเกิดแค่เสี้ยววินาที คนขี่มอไซร์หรือคนเดินถนนก็ตายคาล้อรถยนต์แล้ว ต้องระวังมากๆครับ

แต่ถ้ากรณีลูกคนมีตังค์(เยอะ) เอาถนนเป็นสนามแข่ง อันนี้ควรลงโทษบ้าง เคยดูข่าวก็มีการยึดรถเลยนี่ครับ

กรณีวิ่งตัดหน้ารถก็มีบ่อยๆนะครับ คงต้องสอบสวน

แต่พูดถึงความยุติธรรมบ้านเราเหรอครับ ผมไม่ค่อยเชื่อหรอกครับว่ามันมี ถึงจะมีก็น้อย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:28:11 PM »

Smiley ผมเห็นด้วยกับพี่แก้ว ครับ

คนจนหรือรวยก็มีโอกาสติดคุกได้เท่าๆ กัน  เช่นกัน จนท.ก็มีดีและไม่ดี ถูกหรือผิดให้กระบวนการยุติธรรมเป็นผู้ตัดสินดีกว่า การเสพสื่อก็ต้องใช้วิจารณญานครับ 

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:32:04 PM »

ผมเชื่อว่าเรื่องนี้ต้องจับกุมตัวคนขับรถได้แน่ๆ
และเชื่อว่าตำรวจคงไม่ปล่อยให้เรื่องนี้เป็นมวยล้มต้มคนดูแน่
และความจริงจะตีแผ่ได้ ก็คงต้องพึ่งพาอาศัยพยานผู้ที่เห็นเหตุการณ์ ว่าที่เกิดขึ้นเป็นไปในลักษณะใด
เพราะชนนะชนแน่ๆ   แต่ลักษณะตอนชน  เป็นแบบไหน อย่างไร  คนขับประมาทฝ่ายเดียว หรือมีการตัดหน้ารถกระชั้นชิดกัน ก็ต้องสอบสวนกันให้ความกระจ่างต่อไป
ฟังข่าวแรกๆ ยังงง ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ารถชนคนขาด ๒ ท่อน  สงสัยอยู่ว่ามันชนลักษณะแบบไหน ยังไง ถึงกับร่างคนขาด ๒ ท่อนได้  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 08:35:19 PM โดย กุหลาบไฟ. » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์