เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:37:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการตั้งด่านเป่าแอลกอฮอลล์หน่อยครับ  (อ่าน 9306 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 04:01:46 PM »

ผมยังติดนิสัยดื่มเสมอ  ......  เวลามีพรรคพวกมาเที่ยวภูเก็ตก็ต้องไปหาไปดื่มกินเที่ยวกัน  หลังๆอาศัยคนหลังบ้านไปด้วย

ขาไปเรา เขกลับเขา  ถ้าเขาเซย์โน เป็นอันว่าภาระกิจล้มเลิก  

ข้ออ้างหรือเปล่าครับลุงปู ผมว่าวีซ่าไม่ผ่านมากกว่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 04:03:27 PM »

ไม่ดื่มดีกว่าครับ จะได้กลับปลอดภัย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 04:13:31 PM »

..."ดื่มแล้วขับ ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี"  ไหว้

...แต่บ้านเราก็แปลกนะครับ (หรือเป็นแต่แถวบ้านผม) เกิดอุบัติเหตุตายกันโครมๆ บางทีเห็นเฉยๆ หรือว่าชินชากันแล้วกับความตายแบบนี้  Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:40:35 PM »

ผมยังติดนิสัยดื่มเสมอ  ......  เวลามีพรรคพวกมาเที่ยวภูเก็ตก็ต้องไปหาไปดื่มกินเที่ยวกัน  หลังๆอาศัยคนหลังบ้านไปด้วย

ขาไปเรา เขกลับเขา  ถ้าเขาเซย์โน เป็นอันว่าภาระกิจล้มเลิก   

ข้ออ้างหรือเปล่าครับลุงปู ผมว่าวีซ่าไม่ผ่านมากกว่าครับ

ผมมีหลักฐานไม่ได้ใส่ร้ายลุงปู
 คิก คิก คิก คิก

ชินกับอยู่ที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่าน่าจะติดภาระกิจครับ....  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:47:05 PM »

ตกใจ   เช๊อะ นังหลุยส์,นังหมู     งอน           ช๊านจาค่าแก    ยี๊

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:51:03 PM »

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:59:35 PM »

อ้าว นังหลุยส์
วอนหาเรื่องให้ ตะ..รู ซะแล้ว เศร้า เศร้า เศร้า

ผมไม่เกี่ยวจริง ๆ คร๊าบบบลุงปู คร๊าบบบ

นังหลุยส์นี่แย่จริง  ดูภาพนี้ซิ จะ ๆ เลย ธ่อ ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:03:56 PM »

ขอเล่าเรื่องนิดนึงนะครับ......เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วน่าจะได้ กลุ่มเพื่อนผมไปดื่มกินกันจนดึก(ผมไม่ได้ไปนะครับ)

ขากลับเจอด่านครับ..........คนขับไม่ต้องพูดถึงไม่ต้องเป่าก็เจอ.........แต่เพื่อนอีกคนที่นั่งหลังไปด้วยเป็นตำรวจ

ยศ ร้อยตำรวจโท ครับ พอคนขับโดนจับ............เพื่อนที่เป็นตำรวจก็ออกตัวให้ทันทีว่า พี่ดาบช่วยผมหน่อยแล้วกัน

พร้อมยื่นบัตรให้ดู............รู้มั๊ยครับว่านายดาบท่านนั้นพูดว่าไง

ขอโทษครับ หมวดไม่เกี่ยว.............แต่คนขับเดี๋ยวลงมาเลือกวัดเลยครับ ว่าจะไปกวาดวัดไหน.......... โดนชก

เป็นเจ้าหน้าที่แต่ทำผิดเสียเอง..........นอกจากจะเสียเกียรติแล้ว บางครั้งถึงกับเสียคนได้เลยนะครับ......... ไหว้

อยากได้ เจ้าหน้าที่ตำรวจส่วนใหญ่ มีจิตวิญญาณของการทำหน้าที่ตำรวจแบบนายดาบท่านนี้ครับ เยี่ยมจริงๆ ไหว้
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:34:42 PM »

มีครั้งนึงที่ผมดื่มหนัก......ไปกับเพื่อนสามคนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย เอารถไปด้วยเผลอดื่มจนลืม....ผับปิดก็ออกจากผับจะไปส่งเพื่อนที่พุนพิน......เจอด่านครับ ทำไงละทีนี้ผมเลี้ยวรถเข้าซอย จอดรถนอนรอจนด่านเลิก 2ชั่วโมงเข็ดเลยครับ ดีที่ไม่โดนจับ โดนชก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:48:47 PM »

มีครั้งนึงที่ผมดื่มหนัก......ไปกับเพื่อนสามคนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย เอารถไปด้วยเผลอดื่มจนลืม....ผับปิดก็ออกจากผับจะไปส่งเพื่อนที่พุนพิน......เจอด่านครับ ทำไงละทีนี้ผมเลี้ยวรถเข้าซอย จอดรถนอนรอจนด่านเลิก 2ชั่วโมงเข็ดเลยครับ ดีที่ไม่โดนจับ โดนชก

อ๋อ เจอแล้ว บ่าวนี้นี่เองที่หลบเข้าซอย  คิก คิก คิก คิก
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:56:34 PM »

อ๋อ เจอแล้ว บ่าวนี้นี่เองที่หลบเข้าซอย  คิก คิก คิก คิก
สมัยนั้น "โอทูสลิม" กำลังได้รับความนิยมมาก อดใจไม่ไหวครับพี่ น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:58:49 PM »

อ๋อ เจอแล้ว บ่าวนี้นี่เองที่หลบเข้าซอย  คิก คิก คิก คิก

สมัยนั้น "โอทูสลิม" กำลังได้รับความนิยมมาก อดใจไม่ไหวครับพี่ น้ำลายหก

พี่น้องครับ    กระทู้นี้ไม่ควรมานะ   ไปที่อื่นเหอะ  ...  เชื่อดิ   Embarrassed

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:12:34 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

http://youtu.be/4y-wpu4DYOQ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:13:03 PM »

มาได้แต่อย่าเปิดหน้า 2 นะ  มันไม่บังควรจริงๆ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:16:19 PM »

เอ้อ  ลุงพราน และ จขกท อย่าคิดมากนะครับผมล้อ สมช. ด้ามขวาน 2-3 คนดอกขอรับ   ไหว้

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์