เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:17:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ "เย้1ล้าน!  (อ่าน 41336 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:47:03 PM »

...เห็นใจครอบครัวตำรวจและคนขับแท๊กซี่ที่เสียชีวิต แล้วที่บาดเจ็บอีกคนไม่ทราบเป็นอย่างไรบ้างครับ

...ส่วนคุณหมอผู้หญิงก็ขอเอาใจช่วยให้ปลอดภัย  และคงต้องคิดเสียว่า ถูกลูกหลงตำรวจบาดเจ็บ  ดีกว่าถูกคนร้ายยิงตาย  ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:56:28 PM »

ข่าว 3 มิติตอนนี้เลยครับ

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 11:00:04 PM »

ระวังตัวกันไว้นะครับ เป็นตัวประกันมีสิทธิ์ โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 11:01:38 PM »

เอาเข้าไป...ทำท่าจะกลายพันธ์ซะแล้ว

อ้อ ไอ้ชายนี่ มันเปลี่ยนชื่อใหม่จาก อนุสรณ์ เป็น คุณธาดาเนาะ เพิ่งรู้....

มันขายที่  พี่สาวมันซื้อไว้.....  อยู่ ๆ มันไปเอาที่คืนมาขายใหม่อีก  พี่สาวมันไม่ยอม  เออแน่ะ หลังจากนั้นไม่ถึงเดือน มันก็ก่อเหตุ

สมัยเรียน ปวช. มันหนีเรียน ไปขับสองแถว เล่นกัญชาบ้างประปราย (สมัยนั้น ม้ายังไม่แพร่หลาย) สุดท้ายก็ไม่จบ

หายไปไม่กี่ปี กลับมา เป็นช่างคอมพิวเตอร์ไปแล้ว  แต่ก็เป็นช่างไปงั้น ๆ แหละ อาศัยทุนหนา เคสไหนหนัก ๆ ก็โยนมาร้านผม

วันนี้ช่วงเย็น บ้านป้าเจียกปิดประตู รถก็ไม่อยู่ ก็....เสียใจแทนป้าเจียกเป็นครั้งสุดท้ายก็แล้วกัน

อ้อ เมียกะลูกมันอีกสองคนด้วย เวรของเจ้าที่มีมันเป็นพ่อเป็นผัว.....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 11:12:12 PM »

แถวนี้ ยาบ้าระบาดหนักมาก ข้าง ๆ บ้านไอ้ชาย โดนจับข้อหายาบ้าหนัก ๆ ไปสี่ หรือห้ารายแล้ว เท่าที่จำได้

เหมือน ๆ กันอยู่อย่าง คือ ครอบครัวไม่ได้ลำบาก ที่ทางสวนยางร้านค้ามี พ่อแม่ก็เป็นคนดี ถึงจะไม่ได้ดีมากเหมือนพระเหมือนเจ้าก็เถอะ

ส่วนว่า ทำไม ผู้ต้องหาถึงได้ย่ามใจกระทำความผิดทั้ง ๆ ที่ป้อมตำรวจก็อยู่ตรงนั้น ผมขอละไว้ไม่พูดถึง เพราะผมว่า ผมยังรู้ไม่มากพอที่จะพูด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 03:09:22 AM »

.

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:38:52 AM »

ใครไม่เป็นตำรวจในขณะที่ประสบเหตุ คงไม่รู้หรอกว่าเวลายิงกันจริง ๆ ขณะนั้นเป็นอย่างไร หากเจ้าหน้าที่สั่งกระสุนให้เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้ รับรองไม่สั่งไปให้โดนผู้อื่นหรอก ยกเว้นไอ้ตัววายร้ายตัวเดียวเท่านั้น.... เวลาจะโพสด่าเจ้าหน้าที่ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพสตามสนุกด่าผ่านหน้าจอคอมบนคีย์บอร์ดอย่างเดียว
โพสท์นี้ทำให้ผมรักครูเบิ้ลน้องชายผมขึ้นเป็นกอง  เยี่ยม  เยี่ยม
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:41:18 AM »

เมื่อคืนได้ดูในทีวีแล้วครับ ยังคุยกันอยู่เลยว่าสงสารตำรวจและเทคซี่รวมทั้งคุณหมอด้วย

และเห็นด้วยกับตำรวจที่สามารถยุติเหตุการณ์ได้ดีก่อนที่คนร้ายจะทำร้ายผู้บริสุทธิ์เพิ่มขึ้นอีกครับ
off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:45:39 AM »

ใครไม่เป็นตำรวจในขณะที่ประสบเหตุ คงไม่รู้หรอกว่าเวลายิงกันจริง ๆ ขณะนั้นเป็นอย่างไร หากเจ้าหน้าที่สั่งกระสุนให้เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้ รับรองไม่สั่งไปให้โดนผู้อื่นหรอก ยกเว้นไอ้ตัววายร้ายตัวเดียวเท่านั้น.... เวลาจะโพสด่าเจ้าหน้าที่ ให้ลองนึกถึงเหตุการณ์จริงกันด้วย อย่าโพสตามสนุกด่าผ่านหน้าจอคอมบนคีย์บอร์ดอย่างเดียว
โพสท์นี้ทำให้ผมรักครูเบิ้ลน้องชายผมขึ้นเป็นกอง  เยี่ยม  เยี่ยม

ถูกใจมากๆๆๆ
off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 08:02:14 AM »

โปรดให้เกรียติเจ้าหน้าที่ ที่เสียสละด้วยนะครับ
ยังพมเคยไปจับยาบ้า นาที่นั้น พม อยากจะบอกว่าคงไม่ต่าง กับเรื่องนี้ เจ้าหน้าที่ทุกคนทำดีที่สุดเเล้วครับ ทุกคนกลัวตายทั้งนั้น
พมว่าชั่วโมงนั้นตำรวจที่ตัดสิ้นใจ วิสามันนี้ กล้ามากพอดู ในการวิสามัน   สิ่งที่ ตามมารึ ตร รู้กันดีอยู่
ตั้งกรรมการ ต่อมา สั่งให้ออกไว้ก่อน เงินเดือนก็ไม่ออก เป็นปีๆๆ นายจะช่วยรึเปล่าก็ไม่รู้  พวกนี้เป็นสิ่งที่ ตร กลัว เเละส่งผลมาถึงไม่คอยอยากทำงาน
ดังคำกล่าวที่ว่า ทำไปก็เข้าตัว ทำดีเสมอตัว ทำชั่วออกสะถานเดียว ซึง กดหมายไม่เปิดช่องให้ทำได้
น่าเห็นใจ ตร  ผู้น้อย เเละอีกอยางถ้ายังไม่ วิ ตอนนั้น มันเกิดไปยิงคนอื่นอีกละครับ ปืนมีลูกกะสุน ห้าถึงหก นัด ยิงไปสองนัดละ ตายไปสองคน เหลือสามหรือสี่นัด  อาจมีพู้บริสุด เสียซีวิตมากขึ้นก็ได้ คนยิงคนเเรกนี้ กล้าตัดสินใจจริงๆๆ
ขอนับถือ

ลำพัง กับ งบ ที่ ตร  ให้ ไปยิงปืน ปีละ 50 นัด อีกทัง 38 อีกตังหาก มันคนละอย่ากับปืนที่ใช้ ทุกวันจิงไม่เกิดความซำนาน
ซึงอย่าพม ใช้กล๊อก อยุ่ต้องซื้อลูกปืนเอง
กล้องนึง 1400 มาซอมยิงเอง ลำพังเงินเดือน 8 พันกว่าๆๆ  ทุกวันนี้ พมยิงเฉลย ปีละ 4 กล่องเอง ครับ
ถามว่า ปีนึงจัดตำรวจเข้าอบรม ทบทวน กี่ครังกัน เเล้วถ้าต่อไปว่า ไปที่นึงยิง 50 นัด กับ 38 ค่าน้ำมันรถแพงกว่า ค่าลูกปืนอีกครับ

ถ้าเป็นไปได้อย่าให้มีการอบรรม มากกว่านี้ ละก็จำนวนลูกปืนเพิมขึ้นด้วย

ใจเย็น ๆ ไม่ต้องรีบครับ  Cheesy

ผม ไม่ใช่ พม

วิสามัญ ไม่ใช่ วิสามัน

สถาน ไม่ใช สะถาน

กฎหมาย ไม่ใช่ กดหมาย

กระสุน ไม่ใช่ กะสุน

ผู้บริสุทธิ์ ไม่ใช่ พู้บริสุด

และอีก ฯลฯ เพื่อส่งเสริมการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง เผื่อเด็กนักเรียนเข้ามาใช้เวปนี้จะได้จำไปสอบแล้วไม่ตกซ้ำชั้นครับ Grin
ทราบ บางที่รีบพิมพ์
ช่างนี้สงการร์งานเยอะ ตั้งด่านอยู่เต้น ไม่ได้กับบ้านมาตั้งเเต่วันที่ 11 เเล้ว นอนโรงพักครับ
ที่หลังจะพิมพ์ถูกต้องละกัน
โทษที
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 08:44:19 AM »

เหตุเกิดจากยาเสพติด ให้เราทุกคนเป็นหูเป็นตาสนับสนุนการทำงานของเจ้าหน้าที่ครับ คราวนี้ตำรวจทำดีที่สุดแล้วครับในการระงับเหตุ ไหว้

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:10:12 AM »

Undecided Undecided.......................... ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:29:52 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ที่สูญเสีย และผู้ที่ได้รับบาดเจ็บครับ ไหว้
มันมีหลาย ๆ ประเด็นที่อยากจะพูด แต่ไม่อยากให้คนที่ตั้งใจทำงานเสียกำลังใจ รอให้ผ่านเลยไปซะก่อนแล้วค่อยพูดดีกว่าสำหรับผม ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:10:08 AM »

ถ้าดูตอนจบอย่างเดียวผมก็คิดว่าตำรวจทำแบบนี้ ตัวประกันเสี่ยงเกินไป

แต่ถ้าดูจากต้นมันอาจจะยิงคุณหมอได้ทุกเวลา อาจจะมีอีกหลายศพคง

ไม่หยุดที่ท่านตำรวจกับพี่คนขับรถพลเมืองดีแน่

ของแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บทุกท่านครับ

ไหว้ ไหว้

yord
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:12:36 AM »

มันโหดขนาดนี้ วิสามัญน่ะแหล่ะดีแล้วครับ ถ้าปล่อยมันไปมันอาจจะไปทำเรื่องแย่ๆกว่านี้กับคนอื่นอีกก็ได้นะครับ Huh
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 19
  พิมพ์