เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:23:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำปืนที่ใช้แข่งขัน IPSC สำหรับผู้หญิงด้วยค่ะ  (อ่าน 5968 ครั้ง)
Lady smile
Jr. Member
**

คะแนน 5

" ..รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก.. "

« เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 03:58:57 AM »

เป็นมือใหม่สำหรับการยิงปืน สนใจการยิงปืนประเภท IPSC ขอความกรุณา GURU ช่วยแนะนำเกี่ยวกับปืนที่ใช้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ไหว้

Happiness is near your heart .
DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:01:46 AM »

เริ่ม โดยมาสนามซ้อม หรือ สนามที่มีจัดการแข่งข้น  จะเห็นเพื่อน ๆ ใช้ CZ 75 , sp-01 ,  GLOCK 19 , 17   เป็นส่วนมาก  เยี่ยม
ปืนดี อาหลั่ยหาง่าย  เยี่ยม      ขอให้มีความสุข สนุกกับกีฬา  ไหว้
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:22:37 AM »

http://www.ipscthailand.com/

Grin Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
phudit.45
Full Member

คะแนน 5

สู้ต่อไป

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:35:45 AM »

Winkแนะนำ กล๊อก 17 ครับ
ใช้ง่าย ไม่ยุ่งยาก เหมาะกับเพิ่งเริ่มเล่น เยี่ยม
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:41:21 AM »

ไม่ใช่ กูรู เสนอความคิดเห็นได้ไหมครับ

ถ้าต้องการประสิทธิภาพสูงสุดเชิงกีฬา
ก็ต้อง ซีแซด ชาโดว์
แต่ต้องแลกกับการดูแลเรื่องสนิม
และเปลี่ยนอะไหล่ตามวงรอบการใช้งาน

ถ้าเน้นเล่นเพื่อความสนุก ต้องการปืน
ดูแลง่าย ยิงบ้าง ลืมล้างบ้าง ไม่ค่อยเป็นสนิม
แถมยังเหมาะกับ การใช้งานทั่วๆไป
เฝ้าบ้าน พกพา เรียนหลักสูตรป้องกันตัว
ประเภทชักไว ยิงไว ขึ้นลำไว
ก็ต้อง กล็อกสิบเจ็ด แต่ถ้าเห็นว่ายาวไปนิด
ไม่เหมาะกับสุภาพสตรี ก็คงต้อง กล็อกสิบเก้า

ได้ปืนมาแล้ว ยิงโชว์ให้เพื่อนๆดูในหน้าทดสอบด้วย
จะรอดู ขอให้ได้ปืนถูกใจนะครับ

บวกหนึ่งให้ว่าที่นักกีฬาไอพีเอสซีหญิง ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 09:43:32 AM โดย rathawit21 @ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

SPD # 17 silver
Lady smile
Jr. Member
**

คะแนน 5

" ..รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก.. "

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 10:54:50 AM »

ขอบพระคุณนะคะ .. ที่แวะเข้ามาแนะนำเรื่องปืน  เพราะเคยยิงแต่  smith & wesson .358 magnum   โดยส่วนตัวแล้วชอบทั้ง CZ และ G17                     
ได้มีโอกาสทดลองยิง CZ 75 P-01 และ G17 แล้ว  แต่ยังสองจิตสองใจว่าเราจะเหมาะกับปืนไหนเนี๊ยะ ตอนนี้ยังมิกล้าเข้ามาเป็นนักกีฬาไอพีเอสซีจริงจัง
ขอเป็นแค่มือสมัครเล่นไปก่อนแล้วกัน  ยังไง.. ต้องขอรับคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทั้งหลายอีกเย๊อะะะะ...  ขอบคุณนะค๊าาาา...   ไหว้   

Happiness is near your heart .
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 12:36:54 PM »

ถ้าคุ้นกับลุกโม่อยู่แล้วก็ Glock ไปเลย
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 01:38:45 PM »

ขอบพระคุณนะคะ .. ที่แวะเข้ามาแนะนำเรื่องปืน  เพราะเคยยิงแต่  smith & wesson .358 magnum    โดยส่วนตัวแล้วชอบทั้ง CZ และ G17                     
ได้มีโอกาสทดลองยิง CZ 75 P-01 และ G17 แล้ว  แต่ยังสองจิตสองใจว่าเราจะเหมาะกับปืนไหนเนี๊ยะ ตอนนี้ยังมิกล้าเข้ามาเป็นนักกีฬาไอพีเอสซีจริงจัง
ขอเป็นแค่มือสมัครเล่นไปก่อนแล้วกัน  ยังไง.. ต้องขอรับคำแนะนำจากท่านผู้รู้ทั้งหลายอีกเย๊อะะะะ...  ขอบคุณนะค๊าาาา...   ไหว้   

Smith & Wesson .357 Magnum ครับคุณ YING-TOT1 / 54 เคยเห็นฝีมือคุณ  YING-TOT1 / 54 ยิงแล้วครับ ขอบอกว่ายิงแม่นมาก ๆ
ส่วนถ้าอยากเปลี่ยนปืน ว่าง ๆ มาลองยิงที่สนามค่ายเสนีย์ อุดรซิครับ มีให้ลองทั้ง Glock 17 , 19 และ CZ SP -01 , SP - 01 Shadow เลยครับ
รวมทั้ง Beretta 92 FS ที่คว้าชัยในการแข่งขันแม็ทช์ที่ผ่านมานี้เองครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องหาปืนที่เหมาะกับตัวเองให้มากที่สุดครับ ยิง IPSC ไม่ยากครับ หากพร้อมทั้งกาย ใจ ( และค่ากระสุนที่แพงริบริ่ว  ยี๊ ยิ้มีเลศนัย  )
การเล่นกีฬา IPSC นั้น คนที่ยิงแม่นและยิงเร็วได้เปรียบมากครับ  Grin Grin  คุณ YING-TOT1 / 54 ยิงแม่นอยู่แล้ว เพิ่ม Speed การยิงอีกนิด แจ่มเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 01:42:23 PM »

CZ 97B  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2011, 01:45:18 PM โดย soveat- รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 02:10:57 PM »

...ที่จริงแข่ง IPSC ก็สนุกเท่ากัน ยากง่ายเท่ากัน ทุกดิวิชั่นแหละครับ ถ้าเลือกเล่นแบบไม่ต้องวุ่นวายกับการแต่งปืน หากระสุนกระสุนง่าย ก็ Glock 17 ใน Production Division เลยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:17:58 PM »

...ที่จริงแข่ง IPSC ก็สนุกเท่ากัน ยากง่ายเท่ากัน ทุกดิวิชั่นแหละครับ ถ้าเลือกเล่นแบบไม่ต้องวุ่นวายกับการแต่งปืน หากระสุนกระสุนง่าย ก็ Glock 17 ใน Production Division เลยครับ

เห็นด้วยกับน้ำแก้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:20:42 PM »

G17อีกเสียงครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:51:01 PM »

คิดถึงพี่แก้วครับ ... กระบอกแรกของผมก็ Glock17 สำหรับการยิงไอพีฯ ขายไปแล้วเสียดาย ... เร็ว ๆ นี้ก็จะไปรับมาอีกครับ Gen4 Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Lady smile
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 01:02:40 AM »

ขอบคุณ คนสร้างบ้าน-รักในหลวง ที่แวะเข้ามาแนะนำนะคะ ฮั่นแน่!!  ช่างสังเกต พิมพ์ Smith & Wesson .357 Magnum ผิดไป น่าอับอายขายหน้าที่ซู้ดด.. (สงสัยใจลอยคิดถึงใครน้อ?) แนะนำให้ไปลองยิงปืนที่สนามค่ายเสนีย์ จ.อุดร แฮ่ ๆๆ 120 กม. เอง ชิว ชิว เนอะถ้าใจสั่ง..  แต่เอ๊ะ!!! ว่าแต่เจ้าที่เจ้าทางแถวนั้น ไหว้ เค้าจะต้อนรับมั๊ยหล่ะค๊าาา... 

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:54:02 AM »

ที่อุดร ถามหาน้าสิงห์เลยครับ (แต่อาจโดนดึงเข้าทีมลูกโม่ก่อนหัดยิงโปรดักชั่น) Cheesy  หลงรัก หลงรัก  ขำก๊าก

ถ้าถามผมแนะนำ CZครับ  (เอาตัวธรรมดาก็พอ) น้ำหนักพอดีเวลากระสุนเหลือน้อยๆปืนไม่โดด ไกแต่งได้เฉียบ ดับเบิ้ลง่าย อะไหล่เยอะ เพื่อนเพียบ

สำหรับปืนไซด์คอมแพค คุณอาจจะเสียวไส้เวลาเข้าวัดโครโนฯ(กลัววัดไม่ผ่าน) อาจต้องใช้กระสุนแรงๆ
ระยะศูนย์สั้นกว่าทำให้คุมปืนยาก การยิงเพลทไกลๆแล้วจะเปลืองกระสุน

ขอให้สนุกกับ IPSC ครับ แล้วพบกัน

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์