เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:24:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: re 870 ถูกยิงทดสอบมารึปล่าวครับ ปืนใหม่แต่จับแล้วมือดำ และมีกลิ่นเขม่า  (อ่าน 2063 ครั้ง)
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:53:27 PM »

รับปืนมาใหม่ยังไม่ได้ไปยิงเลยซักนัด ได้แต่ลูบ ๆ คลำ ๆ มือดำปี๋เลย  เศร้า    เลยสงสัยว่า  re 870  ถูกยิงทดสอบมาก่อนรึปล่าวครับ ปืนใหม่แต่จับแล้วมือดำ และมีกลิ่นเขม่า    เอานิ้วล้วงผ่านปลายกระบอกปืน เข้าไปก็ดำ      ในลำกล้องเอาแซ่แหย่เข้าไปก็ดำ  บู่       ปืนใหม่จับแล้วมือดำยังงี้เป็นปกติรึปล่าวครับ    ไหว้ 
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:37:02 PM »

อย่าไปคิดมาก เพราะเราก็ต้องล้างก่อนยิง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:31:49 AM »

รับปืนมาใหม่ยังไม่ได้ไปยิงเลยซักนัด ได้แต่ลูบ ๆ คลำ ๆ มือดำปี๋เลย  เศร้า    เลยสงสัยว่า  re 870  ถูกยิงทดสอบมาก่อนรึปล่าวครับ ปืนใหม่แต่จับแล้วมือดำ และมีกลิ่นเขม่า    เอานิ้วล้วงผ่านปลายกระบอกปืน เข้าไปก็ดำ      ในลำกล้องเอาแซ่แหย่เข้าไปก็ดำ  บู่       ปืนใหม่จับแล้วมือดำยังงี้เป็นปกติรึปล่าวครับ    ไหว้ 
มีใครแอบเอาไปยิงหรือเปล่า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:50:12 AM »

...ก่อนออกจากโรงงานต้องมีการยิงทดสอบอยู่แล้วครับ

...ถ้าปืนไม่ได้มีข้อบกพร่องอื่นใด คิดเสียว่าทางโรงงานลืมทำความสะอาดก็แล้วกัน  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:54:14 AM »

รับมาใหม่ ล้างลำกล้อง สนิมแดงเถือกเลยครับ ล้างเสร็จเรี่ยมเลยครับ  หลงรัก

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:59:34 AM »

มีใครแอบเอาไปยิงหรือเปล่า

ได้มาแล้ว ยังไม่เคยได้ยิงเลยซักครั้งเดียวครับ   
แสดงว่าไม่ปกติใช่มั้ยครับ
เฮ้อ.......ผมหละเซ็งเลย ยิ่งเป็นคนคิดมากอยู่ด้วย   เศร้า
...ก่อนออกจากโรงงานต้องมีการยิงทดสอบอยู่แล้วครับ    Grin

...ถ้าปืนไม่ได้มีข้อบกพร่องอื่นใด คิดเสียว่าทางโรงงานลืมทำความสะอาดก็แล้วกัน  Wink

ภาวนาให้เป็นยังงั้นครับ

รับมาใหม่ ล้างลำกล้อง สนิมแดงเถือกเลยครับ ล้างเสร็จเรี่ยมเลยครับ  หลงรัก

อ้อ.... ขอบคุณครับบบ ไหว้

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 03:12:26 AM »

อย่าคิดมากครับพี่....อาจจะเป็นฝุ่นสนิม เยี่ยม

ล้างทำความสะอาดแล้วลงน้ำมันเลยครับ

ผิวนอก870 ถูกโฉลกกับน้องสนิมมากครับ ต้องเอาออกมาเช็ดบ่อยๆครับ

ก่อนเก็บปืนอย่าลืมเช็ดรอยนิ้วมือที่จับด้วยนะครับ

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับผม

ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:44:02 AM »

เป็นปกติทุกกระบอกครับ แม้แต่ปืนสั้น ก็ผ่านการยิงทดสอบหมด ล่ะครับ

ปืนขายเป็นล้านกระบอกใครจะมาเช็ดให้ท่านล่ะครับ ส่วนใหญ่เขาทดสอบแค่กระบอกละ 2-3 นัด

เท่านั้นแหละครับ มากกว่านี้มันเหนื่อย เงินเดือนก็เท่าเดิม คิดดูปืนออกจากโรงงานวันละ 2-3 พันกระบอก
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:02:06 AM »

เป็นปกติทุกกระบอกครับ แม้แต่ปืนสั้น ก็ผ่านการยิงทดสอบหมด ล่ะครับ

ปืนขายเป็นล้านกระบอกใครจะมาเช็ดให้ท่านล่ะครับ ส่วนใหญ่เขาทดสอบแค่กระบอกละ 2-3 นัด

เท่านั้นแหละครับ มากกว่านี้มันเหนื่อย เงินเดือนก็เท่าเดิม คิดดูปืนออกจากโรงงานวันละ 2-3 พันกระบอก

ครับผม    .....รับทั้ง สั้นและยาวมาหลายกระบอกแล้วครับ แต่เพิ่งรับลูกซองเป็นครั้งแรก จับแล้วไม่เหมือนอย่างที่ผ่าน ๆ มา ไม่คิดว่ามันจะไม่สะอาดขนาดนี้ ถ้าทดสอบมาจากโรงงาน อันนี้ผมก็ OK นะครับ  แต่ถ้าคนอื่นเอาไปทดสอบ (ไม่นับรวมที่เจ้าหน้าที่เอาไปยิงเพื่อเก็บปลอก)  อันนี้ผมก็รู้สึกแย่นิดหน่อยครับ  แต่ก็ช่างเถอะครับ ทำอะไรไม่ได้แล้ว  ถ้ามีโอกาสได้ไปยิงทดสอบ  แล้วมันใช้งานได้ดี ผมก็ดีใจแล้วครับ  ไหว้ 

ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:07:33 AM »

ปัจจุบันยังไม่มีการเก็บปลอกนะครับ ขนาด กฎหมายต่างประเทศบางประเทศบางรัฐเขาเก็บ

แต่พี่ไทยเรา โรงงานปืนแถมปลอกมาให้ยังไม่เก็บเลยท่าน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:18:51 AM »

ปัจจุบันยังไม่มีการเก็บปลอกนะครับ ขนาด กฎหมายต่างประเทศบางประเทศบางรัฐเขาเก็บ

แต่พี่ไทยเรา โรงงานปืนแถมปลอกมาให้ยังไม่เก็บเลยท่าน

ไม่ต้องห่วง เกิดบ้านเรา เขาอยากเก็บปลอก เขาจะบอกให้เราเอาปืนไปให้เขา
ยิงทดสอบเก็บหัวกระสุน เก็บปลอกกระสุนอีกที  มีโทษด้วยนะ ถ้าไม่เอาไปให้...  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:22:35 AM »

แล้วสรุปว่าปืนที่ผมรับมามันปกติรึปล่าวเนี่ย  Huh   555
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:25:19 AM »

ปกติครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:12:08 PM »

ไม่ต้องห่วง เกิดบ้านเรา เขาอยากเก็บปลอก เขาจะบอกให้เราเอาปืนไปให้เขา
ยิงทดสอบเก็บหัวกระสุน เก็บปลอกกระสุนอีกที  มีโทษด้วยนะ ถ้าไม่เอาไปให้...  Grin Grin Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:16:04 PM »

อย่าไปคิดมาก เพราะเราก็ต้องล้างก่อนยิง

ไม่แน่ครับพี่ ถ้ารีบมาก ๆ ก็ยิงก่อนแล้วค่อยล้าง ใช้ใส่ถุงเอาครับ (กันสนิม)

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์