เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:27:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daniel Boone  (อ่าน 9982 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 05:39:45 AM »

Smiley เอ! ดูเครียดๆนะพี่ สงสัยเชียร์บุชเป็นปธน.ต่อมั้ง Grin ว่าแต่คราวนี้เดโมแครตหรือรีพับลิกันดีหล่ะ Huh
รีพับลิกันดี Wink Grin

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 06:31:16 AM »

...จำหนังทีวีเรื่องนี้ได้ครับ  แม้แต่ทำนองเพลงไตเติ้ลยังจำได้เลยครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 06:41:20 AM »

วันนี้ตื่นเช้านะครับพี่แก้ว

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 06:51:36 AM »

...กำลังจะไปจัดกิจกรรม MindMap For Kids ครับ  Grin Grin  มีเด็กเข้าร่วมโครงการอย่างน้อย 50 คนเข้าไปแล้ว  :Smiley Cool

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 07:06:49 AM »

...จำหนังทีวีเรื่องนี้ได้ครับ  แม้แต่ทำนองเพลงไตเติ้ลยังจำได้เลยครับ  Grin
พี่แก้วลองฟังได้ที่นี่นะครับ  Grin Grin Grin
http://www.pastseeker.com/boone/danielb/dedication.shtml
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 07:09:05 AM »

...กำลังจะไปจัดกิจกรรม MindMap For Kids ครับ  Grin Grin  มีเด็กเข้าร่วมโครงการอย่างน้อย 50 คนเข้าไปแล้ว  :Smiley Cool

ถือว่าโครงการสำเร็จทะลุเป้าครับพี่...ปีหน้าสมัคร สส.เลยครับ Grin Grin

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 07:26:30 AM »

...ขอบคุณครับคุณเจษ  Grin

...เรื่องสมัคร ส.ส. ให้ผมไปแบกปูนไปโบกตึกดีกว่าครับ  Grin  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:11:15 AM »

...เรื่องสมัคร ส.ส. ให้ผมไปแบกปูนไปโบกตึกดีกว่าครับ  Grin  Grin

ถ้างั้น สจ.  หรือ อบต. ดีครับ ?  Cheesy

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:29:22 AM »

เมื่อคืนดูเคเบิล เรื่อง Bowling for Columbine   
ดูแล้วก็งง ๆ  ไม่แน่ใจว่าต่อต้าน NRA  หรือสนับสนุน NRA กันแน่ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2004, 04:13:56 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 04:07:43 PM »

หมวกหางกระรอก หรือหมวกไหมหางกระรอกนี่มีจริงๆนะครับ แต่ไม่ใช่มีรูปทรงแบบของ Daniel Boone หรือ ของ Davy Crockett แน่ ผมไม่ทราบว่ามีรูปอย่างไร ตอน “มาลาจะนำไทยไปสู่มหาอำนาจ” ผมก็ยังเด็กมาก อ่านเจอะในนิยายเท่านั้น หมวกไหมปานามา เข้าใจว่าแพงมาก หมวกไหมสับประรส มีไหม? คลับคล้ายคลับคลา คนที่รู้เรื่องก็ตายไปหมดแล้ว เรื่องอย่างยุวชนทหาร สวนครัว สมัยนั้น ก็มาพบว่า มีที่เยอรมันสมัยฮิตเลอร์เช่นกัน ไม่ต้องบอกว่าใครเอามาจากใคร เรื่องเลือด อารยัน (Aryan-แอเรียน) ของเยอรมันนั้น เลือดอื่นต่ำต้อย ไม่น่าคบ ฮิตเลอร์ก็ต้องให้นักประวัติศาสตร์ ค้นคว้า จนได้ออกมาว่า อิตาเลียน ญี่ปุ่น และไทย มีเลือดอารยันเช่นกัน จะได้คู่ควร คบกันได้ วันหนึ่งโกรธมุสโซลินี่ ก็ค้นใหม่ บอกว่าอิตาเลี่ยนไม่ใช่ อารยัน สนุกมาก แล้วไทยเป็นอารยันได้อย่างไร พ่อผมบอกว่ามาทางมอญ

อุตสาหกรรมทำหมวกในอเมริกาตายไปแล้ว เขาว่าเป็นเพราะพวก Kennedy  คนอเมริกันแต่ก่อนใส่หมวกกันหมด ไม่ใส่ไม่สุภาพ คนยุโรปไม่ค่อยใส่  Kennedy เคยอยู่ที่อังกฤษ พ่อเป็นทูต ก็ไม่อยากใส่  คนมีชื่อย่อมนำแฟชั่น  ก็เลยมีคนตาม  อย่างไรก็ตามเวลาหนาวจัดๆก็ต้องไปงัดออกมาใส่เหมือนกัน

คุณ Cowboy Fan นั้นผมรู้จักนอก Web ได้ท่องเที่ยวไปตามสถานที่ทางด้านตวันตกที่มีเหตุการณ์ต่อสู้กัน Dodge City, Tombstone, Little Big Horn ไปมาหมด รู้เรื่องนักเลงปืนตวันตกอย่างดี เพราะสนใจมาก ชอบเพลง Country & Western เหมือนคุณ USP40 ขณะนี้กำลังทำหนัง Cowboy เอาไว้ดูกันเล่นในหมู่เพื่อนฝูงอีกด้วย ทำอย่างจริงจังด้วยนะครับ

ขอชักชวนให้เข้า Web “www.thailandoutdoor. com” มีเรื่องเกี่ยวกับนักเลงตวันตกเยอะ  อ่าน “คาวบอยกับปืนคู่ใจ” นะครับ
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 04:10:03 PM »

เมื่อคืนดูเคเบิล เรื่อง Bowling for Columbine   
ดูแล้วก็งง ๆ  ไม่แต่ใจว่าต่อต้าน NRA  หรือสนับสนุน NRA กันแน่ Huh

ผมคิดว่าต่อต้านNRAครับและต่อต้านความรุนแรงจากการมีและใช้อาวุธปืนและกระสุนอีกด้วยครับ Cool

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 04:18:56 PM »

หมวกไหมปานามา เข้าใจว่าแพงมาก หมวกไหมสับประรส มีไหม? คลับคล้ายคลับคลา

เข้าใจว่าหมวกใยสับปะรด 
เป็นการทอจักสานจากใยของใบสับปะรดที่เหลือจำนวนมาก หลังจากขายผลไปแล้ว

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 04:19:23 PM »

ผมสนับสนุน Republican ครับ Democrat ขึ้นมา NRA ก็เหนื่อย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 08:25:23 PM »

ขอบพระคุณป๋าสำหรับข้อมูลครับ คุณ Cowboy Fan ชอบเหมือนกันกับผมก็คุยกันได้ทั้งวันครับ อิอิอิ
ถ้า Democrat ได้รับเลือกปีนี้ล่ะก้อแย่แน่ๆเลย ในพวกทหารหรือที่เคยเป็นทหารโดยเฉพาะ Vietnam Vet ไม่มีใครชอบ Kerry ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 08:37:41 PM »

CNN บอกว่าตอนนี้หน้ากากบุช ขายดี  Cheesy

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์